Kikundi cha maandalizi ya upangaji mada wa kalenda ya umoja wa kitaifa. Wiki ya mada "Siku ya Umoja wa Kitaifa"

Taasisi ya elimu ya manispaa ya shule ya upili ya Chastinskaya
Imekubaliwa:
baraza la mbinu za shule
"____"_____________2010
Nathibitisha:
mwalimu mkuu
____________N.N. Selivanova
"____"_____________2010
Kalenda - kupanga mada
katika teknolojia ya somo katika darasa la 7
Imekamilika:
mwalimu wa teknolojia
Bushueva Ksenia Olegovna
Na. Mara kwa mara, 2010
Sehemu ya dhana: Kazi ya huduma ni sehemu muhimu uwanja wa elimu"Teknolojia". Programu ya kozi imeundwa kwa misingi ya programu iliyoidhinishwa na Wizara ya Elimu ya Shirikisho la Urusi, kwa kuzingatia msingi wa elimu na nyenzo za warsha, vifaa vya kufundishia vinavyopatikana ndani yao na mwenendo wa maendeleo yao.
Kusudi la kozi: kuandaa wanafunzi kwa maisha ya kujitegemea ya kufanya kazi katika uchumi wa soko.
Hii inadhania:
malezi ya wanafunzi wa sifa za kufikiria kwa ubunifu, utu wa kutenda kikamilifu, ambayo ni muhimu kwa shughuli katika hali mpya za kijamii na kiuchumi;
malezi ya maarifa na ustadi wa kutumia njia na njia za kubadilisha vifaa kuwa bidhaa ya mwisho ya watumiaji katika hali ya rasilimali ndogo na uhuru wa kuchagua;
malezi mtazamo wa ubunifu kwa utendaji bora wa kazi,
maendeleo ya sifa nyingi za utu.
Malengo ya kozi:
malezi ya maarifa ya polytechnic na utamaduni wa mazingira,
kuboresha ujuzi wa vitendo wa wanafunzi katika usimamizi wa uchumi kaya, utayarishaji na uhifadhi wa chakula, utunzaji wa nyumbani,
kufahamiana na aina mbalimbali sanaa na ufundi, sanaa ya watu na ufundi,
maendeleo ya mpango wa kisanii,
kukuza tabia ya usafi, kufuata kwa uangalifu sheria za usafi na usafi katika maisha ya kila siku na kazini;
kukuza heshima kwa mila za watu na desturi.
Seti ya elimu na mbinu juu ya teknolojia ya darasa la 7:
Mpango: Simonenko V.D. Programu za msingi na za msingi elimu ya jumla. - M.: Ventana - Graf, 2010.
Kitabu cha maandishi: Teknolojia. Kazi ya huduma: daraja la 7: kitabu cha maandishi kwa wanafunzi wa taasisi za elimu ya jumla / [N. V. Sinitsa, O. V. Taburchak, O. A. Kozhina, nk]; imehaririwa na V. D. Simonenko. - Toleo la 3, lililorekebishwa. - M.: Ventana-Graf, 2010.-176 p.: mgonjwa.
Kusoma zaidi:
kwa mwalimu:
V. N. Chernyakova. Njia za kufundisha kozi ya teknolojia ya usindikaji wa kitambaa darasa la 5-9 - M.: Prosveshchenie, 2002.
E. M. Muravyov, V. D. Simonenko. Misingi ya Jumla Mbinu za kufundishia - Bryansk, 2000.
L. D. Karachevtseva, O. P. Vlasenko. Teknolojia darasa 5-9. Nyenzo za ziada na za burudani. - Volgograd: Mwalimu, 2009.
kwa wanafunzi:
Teknolojia ya usindikaji wa kitambaa darasa la 7-9 (Chernyakova V.N. Moscow "Mwangaza" 2000).
Idadi ya saa kwa mwaka: 52
Idadi ya saa kwa robo: I - 8 masaa, II - 16 masaa, III - 20 masaa, IV - 8 masaa.
Kiasi vipimo: 4
Idadi ya kazi za vitendo na maabara: 24
Sehemu ya yaliyomo.
Mfano mpango wa mada kwa darasa la 7
Kichwa Nambari cha Somo mandhari ya jumla Idadi ya saa Mada ya somo Maudhui ya Mada Vitendo na kazi ya maabara Aina za udhibiti wa maarifa kwenye mada
1-2 Somo la Utangulizi. Maagizo ya awali ya wanafunzi juu ya ulinzi wa kazi. Kanuni za maadili katika chumba cha Teknolojia
Muhtasari wa usalama wa kazini kwa wanafunzi katika semina ya kushona
Mpango kazi kwa mwaka wa masomo- Utafiti.
Shughuli ya mradi 4 3-4 2 Mradi wa ubunifu. Maelekezo ambayo unaweza kuchagua mradi wa ubunifu
Yaliyomo kwenye Mradi
Mlolongo wa Utekelezaji mradi wa ubunifu- Kadi ya kazi
5-6 2 Hatua za mradi wa ubunifu. Kiini cha hatua za mradi wa ubunifu
Ubunifu wa mradi wa ubunifu - Utekelezaji wa mradi katika mwaka wa masomo.
Kupika 6 7-8 2 Fiziolojia ya lishe.
Nyama. Maagizo juu ya usalama wa kazi wakati wa kazi ya upishi.
Ushawishi wa microorganisms juu bidhaa za chakula, jukumu madini katika maisha ya mwili.
Bidhaa za nyama, aina za nyama, ishara za nyama bora.
-
P.R.: Kupika borscht.
Utafiti.
Uchunguzi wa mbele.
Kupima.
9-10 2 Bidhaa za unga.
Bidhaa za maziwa yaliyokaushwa.
Zana, vifaa na bidhaa za kuandaa bidhaa za unga. Teknolojia ya kuandaa sahani kutoka unga usiotiwa chachu.
Sahani kutoka bidhaa za maziwa yenye rutuba. Matunda na matunda. Vyakula vitamu.
P.R.: Kutengeneza vidakuzi vya kujitengenezea nyumbani.
P.R.: Kufanya cheesecakes kutoka jibini la jumba na mousse ya apple. Kupima.
Kupima.
11-12 2
Kuweka makopo nyumbani.
Kupika chakula cha mchana ndani hali ya kupanda mlima. Njia kuu za kuhifadhi matunda, kuhifadhi matunda na sukari.
Safari ya kupanda, hesabu takriban ya chakula kwenye safari kwa mtu mmoja, sheria za tabia katika asili. P.R.: Kutengeneza jamu ya apple.
- Upimaji.
Uchunguzi wa mbele.
Sayansi ya nyenzo 4 13-14 2 Nyuzi za kemikali. Teknolojia ya uzalishaji wa nyuzi za kemikali, mali ya nyuzi za kemikali. Nyenzo zisizo za kusuka zilizotengenezwa kwa nyuzi za kemikali. L.R.: Kuamua muundo wa vitambaa na kusoma mali zao. Kadi ya kazi.
15-16 2 Kutunza nguo zilizotengenezwa kwa nyuzi za kemikali. Alama za utunzaji L.R.: Utafiti wa alama za utunzaji bidhaa za nguo kutoka nyuzi za kemikali. Kadi ya kazi.
Uhandisi wa mitambo 4 17-18 2 Mshono wa Zigzag.
Marekebisho kwa cherehani. Maagizo juu ya ulinzi wa kazi wakati wa kufanya kazi na kitambaa na chuma.
Matumizi ya kushona kwa zigzag katika bidhaa.
Kushona kwa vifungo, kushona vifungo, kupiga pindo mshono uliofichwa. P.R.: Kufanya muundo wa kushona zigzag.
-
Utafiti.
Uchunguzi wa mbele.
19-20 2 seams za mashine Uainishaji seams za mashine. P.R.: Kufanya sampuli ya seams za mashine. Kadi ya kazi.
Kubuni na modeli bidhaa ya bega 8 21-22 2 Silhouette na mtindo wa nguo.
Kuchukua vipimo ili kujenga msingi wa kuchora kwa bidhaa ya bega na sleeve ya kipande kimoja. Silhouette katika nguo, dhana ya mtindo, mahitaji ya nguo.
Sheria za kuchukua vipimo, vipimo muhimu.
-
P.R.: Kuchukua vipimo ili kujenga msingi wa kuchora kwa bidhaa ya bega na sleeve ya kipande kimoja. Kadi ya kupima - kazi.
23-24 2 Ujenzi wa msingi wa mchoro wa bidhaa ya bega na sleeve ya kipande kimoja katika M 1: 4 Ongezeko la kutoshea huru, ujenzi wa msingi. P.R.: Ujenzi wa msingi wa mchoro wa bidhaa ya bega na sleeve ya kipande kimoja katika M 1:4 25-26 2 Mfano wa bidhaa ya bega na sleeve ya kipande kimoja. Kubadilisha urefu wa bidhaa, sura ya shingo, mfano wa nira, mapambo nguo. P.R.: Kuiga bidhaa ya bega na sleeve ya kipande kimoja. 27-28 2 Kutayarisha muundo. P.R.: Kuunda msingi wa mchoro wa bidhaa ya bega na sleeve ya kipande kimoja katika M 1: 1 teknolojia ya utengenezaji vazi 16 29-30 2 Kukata bidhaa. Mlolongo wa kuandaa kitambaa kwa kukata, sheria za kuweka mifumo kwenye kitambaa, sheria za kukata, sehemu za kurudia, P.R.: Kukata bidhaa. 31-32 2 Kufanya kufaa. Kuandaa bidhaa kwa ajili ya kufaa, kuondoa kasoro. P.R.: Kufanya viunga. 33-34 2 Kusindika mishale, bega na kukatwa kwa upande. Kusindika mishale, mshono wa nyuma wa kati, seams za bega na sehemu za chini za sleeves. P.R.: Kusindika mishale, kupunguzwa kwa bega na upande. 35-36 2 Usindikaji wa kupunguzwa kwa neckline na armholes ya bidhaa. Mbinu za usindikaji wa neckline na armholes PR: Usindikaji wa neckline na armholes. 37-38 2 Kusindika sehemu ya chini ya bidhaa. Aina za usindikaji wa kata ya chini ya bidhaa. P.R.: Inasindika sehemu ya chini ya bidhaa. 39-40 2 Kufaa kwa pili. Kuondoa kasoro. P.R.: Kufanya kufaa. 41-42 2 Kumaliza mwisho wa bidhaa. Kushona vifungo, kusafisha, matibabu ya mvua-joto ya bidhaa, kushona kwenye vifaa. P.R.: Kumaliza mwisho wa bidhaa. 43-44 2 Uboreshaji wa bidhaa. P.R.: Uboreshaji wa bidhaa. Sanaa za mapambo na matumizi. Crochet. 4 45-46 2 Zana na vifaa. Aina kuu za vitanzi. Aina ya ndoano, mazoezi katika kufanya loops mbili za crochet. Knitting kitambaa cha muundo. P.R.: Kufunga crochet moja kwa njia mbalimbali. Kadi ya kazi. 47-48 2 Knitting katika pande zote. Mbinu za knitting katika pande zote. P.R.: Kufanya knitting tight katika pande zote. Mambo ya ndani ya jengo la makazi. 2 49-50
Mimea ya ndani katika mambo ya ndani ya ghorofa. Jukumu la mimea ya ndani katika maisha ya mwanadamu, utunzaji wa mimea ya ndani, aina za mimea ya ndani. P.R.: Kupandikiza mimea ya ndani. Kadi ya dodoso. Usafi wa msichana. 2 51-52 Ngozi na macho ya msichana. Usafi wa maono, sheria za utunzaji wa ngozi karibu na macho, utunzaji wa ngozi ya uso wa mtu binafsi. P.R.: Vinyago vya uso vilivyotengenezwa kutoka kwa bidhaa mpya. Somo Nambari ya matokeo yanayotarajiwa
1-2 Jua kanuni za usalama. Kuwa na uwezo wa kuzitumia katika mazoezi.
3-4 Jua maelekezo, maudhui, mlolongo wa utekelezaji wa mradi wa ubunifu.
5-6 Kuwa na wazo la kiini cha hatua za mradi wa ubunifu, kuwa na uwezo wa kuteka mradi wa ubunifu.
7-8 Jua maagizo ya usalama wa kazi wakati wa kazi ya upishi, ushawishi wa microorganisms kwenye bidhaa za chakula, jukumu la madini katika maisha ya binadamu. Jua jinsi ya kupika borscht.
9-10 Jua zana, vifaa na bidhaa za kuandaa bidhaa za unga, teknolojia ya kuandaa sahani kutoka kwa unga usiotiwa chachu. Jua jinsi ya kutengeneza vidakuzi vya kujitengenezea nyumbani. Kuwa na wazo kuhusu sahani zilizofanywa kutoka kwa bidhaa za maziwa yenye rutuba. Kuwa na uwezo wa kuandaa cheesecakes kutoka jibini la jumba na mousse ya apple.
11-12 Jua njia za msingi za kuweka makopo. Jua jinsi ya kutengeneza jam ya apple. Kuwa na wazo kuhusu safari ya kitalii. Kuwa na uwezo wa kuhesabu takriban bidhaa za chakula kwa kuongezeka kwa mtu mmoja.
13-14 Jua teknolojia ya uzalishaji, mali ya nyuzi za kemikali. Kuwa na uwezo wa kuamua muundo wa tishu.
15-16 Jua alama za kutunza nguo zilizotengenezwa kwa nyuzi za kemikali.
17-18 Jua maagizo ya usalama wakati wa kufanya kazi na kitambaa na chuma. Jua jinsi ya kushona zigzag. Kuwa na ufahamu wa vifaa vya mashine ya kushona.
19-20 Jua uainishaji wa seams za mashine. Jua jinsi ya kutengeneza seams za mashine.
21-22 Kuwa na mawazo kuhusu silhouette na mtindo wa nguo. Jua sheria za kuchukua vipimo. Jua jinsi ya kuchukua vipimo.
23-24 Kuwa na uwezo wa kuchora mchoro wa bidhaa ya bega na sleeve ya kipande kimoja kwa kiwango cha 1: 4.
25-26 Kuwa na wazo kuhusu kuunda bidhaa ya bega na sleeve ya kipande kimoja. Kuwa na uwezo wa kuiga bidhaa ya bega na sleeve ya kipande kimoja.
27-28 Kuwa na uwezo wa kuchora mchoro wa bidhaa ya bega na sleeve ya kipande kimoja kwa kiwango cha 1: 1.
29-30 Kuwa na wazo kuhusu kukata bidhaa. Jua jinsi ya kukata.
31-32 Kuwa na mawazo kuhusu kufaa.
33-34 Awe na uwezo wa kuchakata mishale, bega na kupunguzwa kwa upande.
35-36 Kuwa na uwezo wa kusindika shingo na shimo la mkono.
37-38 Kuwa na uwezo wa kusindika kata ya chini bidhaa.
39-40 Kuwa na uwezo wa kuondoa kasoro.
41-42 Kuwa na mawazo kuhusu kumaliza mwisho bidhaa.
43-44 Kuwa na mawazo kuhusu kusafisha bidhaa.
45-46 Jua zana na nyenzo za kushona. Kuwa na uwezo wa kuunganisha crochet moja kwa njia mbalimbali.
47-48 Jua jinsi ya kuunganishwa katika pande zote. Kuwa na uwezo wa kuunganishwa kwa ukali katika pande zote.
49-50 Kuwa na mawazo kuhusu mimea ya ndani katika mambo ya ndani ya ghorofa. Jua jinsi ya kupanda mimea ya ndani.
51-52 Jua kuhusu ngozi na macho ya msichana. Kuwa na wazo kuhusu masks ya uso.

Larisa Kryvoruchko
"Siku umoja wa kitaifa" Upangaji wa mada katika kikundi cha wakubwa(wiki ya 3 ya Oktoba - 2 ya Novemba)

3 Wiki ya Oktoba - 2 ya Novemba.

Somo: « Siku ya Umoja wa Kitaifa»

Lengo: Kupanua mawazo ya watoto kuhusu nchi yao ya asili na sikukuu za umma; kuendeleza maslahi katika historia ya nchi yako; kukuza kiburi katika nchi ya mtu na kuipenda.

Utangulizi wa historia ya Urusi, kanzu ya mikono na bendera, wimbo wa wimbo.

Hadithi kuhusu watu ambao waliitukuza Urusi; kuhusu nini Shirikisho la Urusi (Urusi)- nchi kubwa ya kimataifa; Moscow- mji mkuu, mji mkuu wa nchi yetu.

Tukio la mwisho: Burudani "Urusi-Urusi ni nchi inayopendwa".

Utambuzi wa Kijamii-mawasiliano. Hood. - aesthetic. Hotuba ya Elimu ya Kimwili.

Kuzoeana na ulimwengu unaozunguka.

1 Somo: "Kuhusu Marafiki na Urafiki"

2 Somo: "Tembea msituni"

3 Somo: "Mtoza karatasi"

4 Somo: "Osenins"

FEMP:

1 OD No 7 - kulingana na kuahidi mpango.

2 OD No 8 - kulingana na kuahidi mpango.

3 OD No 9 - kulingana na kuahidi mpango.

4 OD No 10 - kulingana na kuahidi mpango.

: kuzingatia alama za Kirusi; kutazama picha za Warusi maarufu ambao walitukuza Nchi yao ya Mama.

Kuangalia albamu

"Asili ya mkoa wetu",

"Misimu",

"Kazi ya Watu katika Autumn". Mazungumzo:

1 "Nchi ya mama ni nini"

2 "Urafiki ni nini"

3 "Sisi ni Warusi"

4 "Urusi ni nchi yetu"

5 "Alama za serikali Urusi: nembo, wimbo, bendera"

6 "Moscow ndio mji mkuu wa nchi yetu"

7 "Miji ya Urusi"

8 "Tunaishi Urusi"

9 "Walitukuza Nchi yetu ya Mama"

10 "Red Square Moscow"

Mazungumzo ya mtu binafsi:

1 "Tunajua nini kuhusu Urusi"

2 "Nyumba, mtaa, anwani"

3 "Shule yetu ya chekechea"

4 "Matryoshka"

5 "Jinsi watu wanaishi katika vijiji na vijiji"

6 "Likizo za umma"

Shughuli ya mchezo.

Michezo ya kuigiza:

"Polyclinic"

"Familia"

"Usafiri"

"Chekechea"

"Safari"

Michezo ya didactic:

"Ninaishi mitaani ..."

"Anwani yangu"

"Makazi na yasiyo ya kuishi"

"Mtu anaishi wapi na anafanya nini"

"Nani anaishi wapi" (nyumba. Belly-e.)

"Kimbia kwenye mti uitwao"

"Moja na Wengi"

"Mzunguko sio duara"

"Mimi ni nani"

"Inaruka, haina kuruka"

"Misimu"

"Yupi, yupi"

"Inatokea, haifanyiki"

"Kusanya mmea"

"Nadhani na Sema"

"Samaki wa Mto"

"Samaki wa bahari na bahari"

Utafiti wa utambuzi: Uchunguzi: kwa mabadiliko ya msimu; kwa michezo ya maandalizi vikundi;

zaidi ya anga;

Kwa ndege;

nyuma ya birch;

nyuma ya jua;

Kazi:

Wajibu:

katika chumba cha kulia na kwenye kona ya asili, kuandaa nyenzo kwa madarasa; kusafisha eneo hilo "Wacha tukata majani"- jifunze kusaidia watu wazima.

Kukuza KGN, utamaduni wa tabia na ujuzi kujihudumia: kuendelea kuendeleza hisia ya kuitikia, mtazamo wa kirafiki kwa kila mmoja, kujifunza kutatua migogoro bila kupigana; kuimarisha ujuzi wa kula kwa makini. Kisanaa uumbaji:

Kuiga:

1 Somo: "Mbuzi"(kulingana na toy ya Dymkovo)

2 Somo: "Olesek"

Ubunifu wa kisanii:

Maombi:

1 Somo: "Dubu wetu mpendwa na marafiki zake"

2 Somo: "Trolleybus"

Ubunifu wa kisanii: Kuchora.

1 Somo: "Kufahamiana na uchoraji wa Gorodets"

2 Somo: "Uchoraji wa Gorodets"

3 Somo: “Jinsi tulivyocheza rununu mchezo: "Dubu na Nyuki"

4" Somo: "Kuchora kwa Kubuni"

5 Somo: "Uundaji wa didactic michezo: "Msimu gani ulituleta"

6 Somo: "Basi Iliyopambwa kwa Bendera"

7 Somo: "Nyumba za hadithi"

8 Somo: "Alamisho". (Maua ya Gorodets).

Muziki (Na mpango) Utamaduni wa kimwili.

1 OD No 19 - kulingana na kuahidi mpango.

2 OD No 20 * - kulingana na kuahidi mpango.

3 OD No 22 - kulingana na kuahidi mpango.

4 OD No 23 * - kulingana na kuahidi mpango.

5 OD No 25 - kulingana na kuahidi mpango.

6 OD No 26 * - kulingana na kuahidi mpango.

7 OD No 28 - kulingana na kuahidi mpango.

8 OD No 29 * - kulingana na kuahidi mpango.

Utamaduni wa kimwili katika hewa.

1 OD No. 21 --- kulingana na kuahidi mpango.

2 OD No. 24 --- kulingana na kuahidi mpango.

3 OD No. 27 --- kulingana na kuahidi mpango.

4 OD No. 30 --- kulingana na kuahidi mpango.

Michezo ya nje:

"Mbweha mjanja"

"Usiloweshe miguu yako"

"Dubu na Nyuki"

"Mitego - dashi"

"Crucian carp na pike"

"Bukini-swans"

"Wachomaji"

"Bundi"

"Usikae sakafuni"

"Mitego yenye Riboni"

"Fox katika Coop ya kuku"

"Hares na mbwa mwitu"

"Piga lengo"

"Magari ya rangi"

"Ficha na utafute"

"Wawindaji na bata"

"Tiririsha"

"Paka na panya"

"Fimbo ya uvuvi"

Mazoezi ya mchezo:

"Gonga pini"

"Peana kwa kila mmoja"

"Piga shuttlecock"

"Ingia kwenye gari"

"Pitisha mpira"

"Chukua Mpira"

"Hapana nyuma»

"Mpira kwa dereva"

"Itupe juu na uikate"

«» Itupe juu ya mstari"

Dakika za elimu ya mwili:

"Unataka kupata paa"

"Miti ilikua shambani"

"Ni marafiki zetu kikundi

"Nani anaishi katika nyumba yetu"

"Matryoshka"

"Hatuwezi kukaa kimya"

"Nakuja na wewe unakuja"

Gymnastics ya vidole:

"Familia"

"Mkwaruzo wa paka"

"Burenushka"

"Moja, mbili, tatu, nne, tano"

"Majani ya vuli"

"Hawa ndio wasaidizi wangu" Ukuzaji wa hotuba.

1 Somo: “Kuangalia mchoro "Hedgehogs" na kuandaa hadithi za hadithi kulingana nayo"

2 Somo: “Mazoezi ya kisarufi ya Leksiko. Kusoma hadithi ya hadithi "Mwenye mabawa, mwembamba na mwenye mafuta"

3 Somo: “Kujifunza kuwa na adabu. Kukariri shairi la R. Sefa "Ushauri"

4 Somo: "Kaleidoscope ya fasihi"

5 Somo: “Kusoma mashairi kuhusu vuli marehemu. Zoezi la didactic "Kamilisha sentensi"

6 Somo: "Kusema picha"

7 Somo: “Kusoma Kirusi hadithi ya watu"Khavroshechka"

8 Somo: « Utamaduni wa sauti hotuba: kufanya kazi na sauti zh-sh".

Kazi ya kibinafsi na watoto. Fomu ya kazi (mchezo wa didactic, mazoezi ya mchezo, n.k.)

1. Mchezo wa didactic: "Kwa nini, nini kinahitajika"- Zoezi la kujua ni vitu gani ni zaidi (chini) kwa maombi.

2. Mchezo wa didactic: "Tafuta kwa maelezo", "Saa ngapi za mwaka?"

3. Zoezi la mchezo : "Gonga pini"- kukuza jicho"

4. Kukusanya hadithi kuhusu hotuba ya familia.

5. Zoezi la mchezo: "Chukua Mpira"- kuendeleza usahihi na ustadi.

6. Mchezo wa didactic: "Mtu anahitaji nini"

7. Zoezi la mchezo: "Sehemu za Siku"- unganisha wazo la sehemu za siku na sifa zao za tabia.

Zoezi la mchezo: "Ni timu ya nani itakusanyika mapema?"- fanya mazoezi ya uwezo wa kuunda duara haraka.

Zoezi la mchezo: "Maneno ya heshima"- kufundisha uwezo wa kutumia maneno ya adabu ya hotuba.

Shughuli ya kujenga modeli. 1. Somo: "Mashine ya kubeba mizigo yake"- kutoka kwa nyenzo za ujenzi.

2. Somo: "Kuku"- kutoka kwa nyenzo za asili.

3. Somo: "Sanduku"- iliyotengenezwa kwa karatasi na kadibodi"

4. Somo: "Garage yenye njia mbili za kutoka"- kutoka kwa nyenzo za ujenzi.

Kusoma. "Mwenye mabawa, mwepesi, na mafuta" ar. I. Kornoukhova.

"Mchawi mji wa zumaridi» (sura) A. Volkov.

"Mtoto wa tembo" R. Kipleng.

"Mchoyo" Mimi ni Akim."

"Majani ya vuli yanazunguka angani" A. Maikov.

"Bounce" L. Tolstoy

"Khavroshechka" ar. A. N. Tolstoy.

"Kiti" S. Gorodetsky

Mashairi kuhusu Nchi ya Mama na I. Surikov "Hiki ni kijiji changu"

"Nchi ya mama" Z. Alexandrova.

Kusoma methali na maneno juu ya Nchi ya Mama.

Kuunda hali za shughuli za kujitegemea. Kuandaa kona ya kizalendo.

Uchaguzi wa vielelezo, picha za mada, michezo ya didactic juu ya mada.

Kuunda hali za shughuli za kisanii bila malipo.

Kufanya kazi na wazazi. Mazungumzo na wazazi yamewashwa mada:

"Nguo za watoto katika misimu tofauti"

"Nguo za watoto ndani kikundi»

"Mtoto wako"

Vikumbusho: "Vidokezo vya kulea wajukuu na wajukuu"

"Mwenzake wa mara kwa mara wa vuli"

Mashauriano: "Tuzo au adhabu"

Aina ya mradi: habari-mazoezi-oriented.
Muda:Wiki 1 (ya muda mfupi) - kutoka 10/31/2016 hadi 11/03/2016

Washiriki wa mradi: walimu na wanafunzi wa kikundi cha maandalizi, wazazi wa wanafunzi, mkurugenzi wa muziki.

Tatizo: Kizazi kipya cha Urusi ya kisasa kinapoteza hamu na heshima kwa zamani za Urusi. Uzalendo ndio msingi wa kimaadili wa uhai wa serikali. Kila mtu anajua usemi huu: "Watu wasiojua zamani zao hawana wakati ujao," na watoto wa kisasa Wanajua machache sana kuhusu siku za nyuma za nchi yao, watu wao. Ninaamini kwamba tunapaswa kuanza kuelimisha watoto kuhusu historia ya zamani ya nchi yetu ya asili tangu umri mdogo. Watoto katika kikundi cha maandalizi ya shule tayari tayari kutambua kwa usahihi matukio ya zamani, na kazi ya elimu ya kizalendo inapaswa kufanywa mwaka mzima.

Kwa hiyo, elimu ya kiraia-kizalendo leo ni mojawapo ya maeneo muhimu zaidi ya kazi ya elimu. Inapaswa kuzingatiwa kwamba elimu ya uzalendo watoto wa shule ya mapema sio tu juu ya kukuza upendo nyumbani, familia, shule ya chekechea, kwa asili ya asili, urithi wa kitamaduni wa watu wa mtu, taifa la mtu na mtazamo wa uvumilivu kwa wawakilishi wa mataifa mengine, lakini pia kukuza mtazamo wa heshima kwa mfanyakazi na matokeo ya kazi yake; ardhi ya asili, watetezi wa Nchi ya Baba, alama za serikali, mila ya serikali na sikukuu za umma.

Utoto ni ugunduzi wa kila siku wa ulimwengu

na kwa hiyo ni lazima kuhakikisha kuwa

ikawa, kwanza kabisa, maarifa ya mwanadamu

na Nchi ya Baba, uzuri na ukuu wao.

V. A. Sukhomlinsky

Lengo: malezi ya hisia ya uzalendo kwa watoto wa shule ya mapema.

Malengo ya mradi:

Panua uelewa wa watoto kuhusu sikukuu za kitaifa.
Endelea kukuza upendo na heshima kwa mashujaa wa kitaifa wa Urusi.
Endelea kujiendeleza shughuli ya utambuzi kama mfumo wa mawazo muhimu zaidi ya kiitikadi.
Shirikisha wazazi kwa ushirikiano na shule ya chekechea.
Endelea kuwajengea watoto hisia za kupenda jiji na eneo lao.

Matokeo yanayotarajiwa:

Kuboresha kiwango cha maarifa ya watoto kuhusu nchi yao.

Kuongeza kiwango cha maarifa ya wazazi.

Uundaji wa hisia za uzalendo kwa watoto.

Kuonyesha maslahi ya watoto katika historia ya nchi.

HATUA ZA UTEKELEZAJI WA MRADI:

I. Shirika na maandalizi

* Kuweka malengo na malengo ya mradi;

* kuandaa mpango kazi wa utekelezaji wa mradi;

* uratibu wa mpango wa utekelezaji na washirika wa mradi;

* uteuzi tamthiliya, usindikizaji wa muziki.

II. Kuu (utekelezaji wa mradi)

Shughuli za pamoja walimu na watoto

Jumatatu

Mazungumzo ya hali"Ni nchi gani, mkoa gani, unaishi katika mji gani?" - kufafanua ujuzi wa watoto wa mahali pa kuishi.

GCD:

Maendeleo ya utambuzi. FCCM + Ukuzaji wa hotuba

Mada: Nchi ya baba yangu - Urusi"

Maudhui ya programu: kuendeleza maslahi ya watoto katika kupata ujuzi kuhusu Urusi; kukuza hisia ya kuwa wa tamaduni fulani, heshima kwa tamaduni za watu wengine; uwezo wa kuzungumza juu ya historia na utamaduni wa watu wa mtu.

Mazungumzo ya kielimu"Rais wa Urusi ni V.V. Putin”- kujumuisha maarifa juu ya rais wa nchi yetu, kujadili ni sifa gani kiongozi wa nchi anapaswa kuwa nayo.

mashairi ya A. Tolstoy "Wewe ni nchi yangu, nchi yangu mpendwa!"

Jumanne

Mazungumzo ya hali"Nchi yangu ya asili ni pana" - kujumlisha maarifa ya watoto juu ya nchi yao, juu ya utofauti wa miji, juu ya Moscow.

Kuangalia Picha Red Square huko Moscow, Kremlin ya Moscow.

GCD:

1. Ukuaji wa utambuzi. FEMP.

2. Maendeleo ya utambuzi. Shughuli yenye tija (ya kujenga).

Mada: Kremlin.

Maudhui ya programu: kupanua mawazo ya watoto kuhusu Moscow, mji mkuu wa Urusi. Kusisitiza maoni ya watoto juu ya Kremlin kama ngome ya zamani. Jifahamishe na anuwai ya minara ya Kremlin ya Moscow. Kuimarisha uwezo wa kutekeleza mpango wako mwenyewe. Jifunze kuunda jengo la pamoja.

Mazungumzo ya kielimu"Minin na Pozharsky ni nani?" - Kuboresha maarifa ya watoto juu ya historia ya nchi yao, kukuza hisia ya kiburi.

Kusoma tamthiliya: akisoma shairi la A.S. Pushkin "Moscow ... ni kiasi gani katika sauti hii ..."

Jumatano

Mazungumzo ya hali "Umoja wa kitaifa" unamaanisha nini?" - kuendeleza maslahi katika historia ya nchi yako.

Kusikiawimbo wa Shirikisho la Urusi.

GCD:

1. Ukuzaji wa hotuba.

Mada: Siku ya Umoja wa Kitaifa.

Yaliyomo kwenye programu: kujumuisha maoni ya watoto wa shule ya mapema juu ya historia ya likizo na umuhimu wake kwa Urusi. Kukuza hisia ya uzalendo. Endelea kupanua msamiati wako. Fanya mazoezi ya kujieleza kwa usemi.

2. Kuchora.

Mada: Mwanasesere katika vazi la taifa.

Maudhui ya programu: kuunganisha uwezo wa kuchora takwimu ya binadamu, kuwasilisha muundo, sura na uwiano wa sehemu; rahisi kuchora muhtasari na penseli rahisi na kuchora juu ya kuchora na penseli na rangi. Jifunze kuigiza sifa za tabia vazi la taifa. Kukuza shauku katika siku za nyuma za Urusi.


Kusoma tamthiliya: hadithi ya Epic "Ilya Muromets".

Irina Lenkina
Upangaji wa kalenda ya "Siku ya Umoja wa Kitaifa" katika kikundi cha wakubwa

Mada ya wiki: « Siku ya Umoja wa Kitaifa» .(wiki ya 4 kutoka 10/24 hadi 10/28)

10.24.16 Shughuli za pamoja na watoto wa SDD

Asubuhi na Sasha D, Artem K. d/u "Linganisha kwa upana wa strip". Lengo: fanya mazoezi ya kulinganisha mistari kwa upana.

Mazungumzo: "Nchi yangu". Lengo: kujua historia ya Urusi, likizo za umma, kuweka kiburi katika nchi yako.

Uzoefu "Jinsi ya kuchomwa moto?". Lengo: kuleta ufahamu kwamba vitu kutoka vifaa mbalimbali joto tofauti (conductivity ya joto ya nyenzo). Juu ya wajibu katika kona ya asili, kumwagilia mimea. Lengo: maendeleo katika

mtazamo wa thamani kuelekea kazi.

Kikundi cha siku cha GCD: 1. Ukuaji wa utambuzi "Tembea msituni". Lengo: panua uelewa wa watoto kuhusu utofauti wa ulimwengu wa mimea.

2. Mandhari ya Kuchora: "Jinsi tulivyocheza rununu mchezo: Dubu na Nyuki". Lengo: kukuza maendeleo ya uwezo wa kuunda nyimbo za hadithi, imedhamiriwa na maudhui ya mchezo.

3. Muziki.

Kutembea Ndege kuangalia. Lengo: kukuza uwezo wa kuchagua hali ya kufanya uchunguzi; kuelezea matokeo; kuunda mahitimisho.

P/mchezo "Martin". Lengo: kuboresha uwezo wa kukimbia kwa urahisi, rhythmically; angalia uratibu wa harakati za mikono na miguu.

Shughuli ya kazi: "fagia eneo hilo". Lengo: kukuza hamu ya kusaidia watu wazima.

Ind. Fanya kazi na Ulyana B., Andrey L. "tembea kwenye benchi". Lengo: usawa wa mazoezi.

Michezo ya kujitegemea na nyenzo za nje.

jioni na Kolya M. d/u "silabi ngapi?". Lengo: kukuza umilisi wa uwezo wa kubainisha idadi ya silabi katika maneno. Kusoma shairi « Siku ya Umoja wa Kitaifa» . Lengo: fafanua mawazo ya watoto kuhusu likizo ya umma; kukuhimiza kusikiliza kwa makini maandishi.

Gymnastics ya vidole "Angalia, mashujaa wa Urusi wameketi juu ya farasi.". Lengo: kuboresha uwezo wa kupinda na kunyoosha vidole vyako kwa kila neno.

Shughuli ya kujitegemea watoto. Lengo, kusitawisha mahusiano ya kirafiki

Mada ya wiki: « Siku ya Umoja wa Kitaifa» .

10.25.16 Shughuli za pamoja na watoto wa SDD

(shughuli za kujitegemea za watoto)

Ind. Kazi ya GCD, ind. Kazi ya ODM

(shughuli za elimu katika wakati uliozuiliwa)

asubuhi Na Lesha M, Alena M. D/u "Kitu kinasema nini juu yake?" Lengo: kuboresha uwezo wa kuonyesha sifa za vitu. Mazungumzo ya kielimu "Tangu zamani za Nchi yetu ya Mama". Lengo: kuendelea kuwatambulisha watoto katika historia ya nchi yetu.

D/i "Chagua jozi". Lengo: kuboresha uwezo wa kuchagua jozi za vitu vinavyolingana na sifa fulani.

Panga maonyesho ya vitabu kuhusu nchi na historia ya jiji. Lengo:dumisha hamu ya tamthiliya.

Kikundi cha siku cha GCD: 1. Ukuzaji wa usemi “Tunajifunza kuwa na adabu. Kukariri shairi la R. Sefa Ushauri". Lengo: Endelea kuwafundisha watoto uwezo wa kuwa na adabu.

2. Maombi . Lengo (1 kikundi kidogo)

(2 kikundi kidogo) .

3. Utamaduni wa kimwili.

Uangalizi wa Kutembea "Jua limepita chini ya upeo wa macho". Lengo: kuboresha uwezo wa kuanzisha uhusiano wa sababu-na-athari kati ya matukio asilia na maisha ya binadamu.

Mchezo wa nje "Sisi ni wacheshi" (kukimbia). Lengo: Kukuza wepesi, kukwepa; kuboresha uwezo wa kufuata sheria za mchezo.

Shughuli ya kazi: Zoa takataka kwenye meza. Lengo: kukuza hamu ya kusaidia watu wazima.

Kazi ya mtu binafsi "Maendeleo ya Harakati". Lengo: endeleza ujuzi wa kurusha mpira kwenye shabaha na Danil P, Varya L.

Michezo ya bure kwa watoto hewa safi na nyenzo za nje (scapulas, panicles).

jioni na Sasha D, Andrey L d/i "Taja neno kwa sauti uliyopewa". Lengo: kuboresha uwezo wa kuchagua maneno kwa sauti fulani. Alika watu kutazama albamu "Alama za nchi". Lengo: husababisha kuelewa kuwa alama za serikali zinakusudiwa kuungana wakazi wa nchi moja.

Kusoma mashairi kuhusu Moscow. Lengo: kuamsha nomino na vivumishi katika hotuba ya watoto; Kukuza heshima na upendo kwa Nchi ya Mama.

Kujitegemea shughuli ya kucheza watoto katikati maendeleo ya hisabati. Lengo: kuunda hali kwa ajili ya maendeleo ya mantiki na kufikiri.

Mada ya wiki: « Siku ya Umoja wa Kitaifa» .

10.26.16 Shughuli za pamoja na watoto wa SDD

(shughuli za kujitegemea za watoto)

Ind. Kazi ya GCD, ind. Kazi ya ODM

(shughuli za elimu katika wakati uliozuiliwa)

asubuhi Pamoja na Arseny P, Varya L. kuchora mti. Lengo: kuboresha uwezo wa kuonyesha mti (shina, matawi, uwiano wa miti). Mazungumzo « Maeneo mazuri zaidi mji wangu". Lengo: kuamsha hisia za kiburi kwa mtu nchi ndogo, kuamsha hotuba katika mazungumzo.

"Michezo ya Adventure". Lengo: kukuza umilisi wa sheria za michezo. Shughuli ya kujitegemea ya watoto. Lengo: kukuza uwezo wa kupata kitu cha kufanya kulingana na masilahi yako, jiunge na vikundi ili kucheza pamoja.

Kikundi cha siku cha GCD: 1. FEMP " "Hesabu kati ya 8". Lengo: kuboresha uwezo wa kuhesabu ndani ya 8.

2. Elimu ya kimwili katika hewa.

Uangalizi wa Kutembea: sifa za hewa. Lengo: kusaidia watoto, wakati wa uchunguzi, kuthibitisha ujuzi wao kwamba hewa haina ladha, rangi, harufu, nk. joto tofauti; Kila kiumbe hai duniani kinahitaji hewa.

Mchezo wa nje "Bluff ya mtu kipofu". Lengo: kuboresha uwezo wa kufanya kwa usahihi vitendo vya mchezo; kuendeleza ubunifu katika shughuli za magari.

Kazi ya kibinafsi kwenye PHYS na Vika F, Sasha D., Grisha G., Nastya G. Lengo: fanya mazoezi ya kutembea wawili wawili wakati wa kufanya kazi mbalimbali za mwalimu.

Shughuli ya kazi . Lengo

Shughuli ya bure ya kucheza kwa watoto wakati wa matembezi.

jioni Na Sasha D., Dima B, Kolya M. "chora mtu". Lengo: kukuza ustadi wa uwezo wa kuchora sura ya mwanadamu, kuangalia idadi. Igizo dhima kwa ombi la watoto. Lengo: endelea kukuza ujuzi kuungana katika mchezo, kusambaza majukumu; kuendeleza shughuli za kucheza.

Mchezo wa nje "Nani atafikia bendera haraka?" (kukimbia) Lengo: fanya mazoezi ya kukimbia; jizoeze kufanya vitendo kwenye ishara.

Michezo katika mazoezi. Lengo: kuunda hali kwa ajili ya maendeleo ya shughuli za kimwili.

Mada ya wiki: « Siku ya Umoja wa Kitaifa» .

10.27.16 Shughuli za pamoja na watoto wa SDD

(shughuli za kujitegemea za watoto)

Ind. Kazi ya GCD, ind. Kazi ya ODM

(shughuli za elimu katika wakati uliozuiliwa)

asubuhi na Vika F. "taja nambari". Lengo: kusaidia kukariri majina ya nambari. Mchezo ni safari katika ramani ya Urusi. Lengo: kupanua mawazo kuhusu nchi: wilaya, wenyeji; hakikisha kukariri kupata nchi kwenye ulimwengu, ramani ya ulimwengu

Mchezo wa didactic "Majina ya zabuni". Lengo: kuunganisha uwezo wa kuunda derivatives ndogo kutoka kwa majina, kuunda miundo ya hotuba na maneno yanayotokana. Washa usikivu wa watoto unapotazama albamu "Mji ninaoishi".

Kikundi cha siku cha GCD: 1. Ukuzaji wa usemi (cheti) "Kujua uchambuzi wa sauti wa maneno". Lengo: fanya mazoezi ya kulinganisha maneno kwa utunzi wa sauti.

2. Maombi (2 kikundi kidogo) "Dubu wetu mpendwa na marafiki zake". Lengo: kuboresha uwezo wa watoto kuunda picha ya toy yao favorite kutoka sehemu. (1 kikundi kidogo)

2. Kijamii - maendeleo ya mawasiliano (1 kikundi kidogo) .

3. Utamaduni wa kimwili.

Tembea Cloud kuangalia. Lengo: endelea kuzoeana na maumbile yasiyo hai, angalia mawingu (sura, rangi, mwelekeo wa harakati zao).

Shughuli ya kazi "Kusafisha njia kutoka kwa uchafu na majani". Lengo: kukuza hamu ya kufanya kazi pamoja, kusaidiana.

P/i "Tagi", "Ndege". Lengo: fanya mazoezi ya kukimbia bila kugongana.

Kazi ya kibinafsi na Andrey L., Arseny P. "maendeleo ya harakati". Lengo: fanya mazoezi ya kutembea na kazi.

Shughuli ya bure ya kucheza kwa watoto walio na vifaa vya nje.

jioni Na Arseny, Varya L., Dima B., Andrey L. "kupunguza takwimu". Lengo: kukuza ustadi wa uwezo wa kukata kwa usahihi. Michezo na mjenzi mdogo "lego". Lengo: kukuza maendeleo ya ujuzi mzuri wa magari ya mikono.

Kusoma vitabu kwa ombi la watoto. Lengo: shiriki katika kusikiliza kazi; fahamu maana ya unachokisoma.

"Mwelekeo katika chumba cha kikundi » . Lengo: kuboresha uwezo wa kusogeza nafasi ya chumba. Michezo na ukumbi wa michezo kwenye vikombe. Lengo: kusababisha kuundwa kwa njama, kusaidia katika usambazaji wa majukumu.

Mada ya wiki: « Siku ya Umoja wa Kitaifa» .

10.28.16 Shughuli za pamoja na watoto wa SDD

(shughuli za kujitegemea za watoto)

Ind. Kazi ya GCD, ind. Kazi ya ODM

(shughuli za elimu katika wakati uliozuiliwa)

asubuhi na Sasha D. "hesabu ndani ya 5". Lengo: kukuza umilisi wa uwezo wa kuhesabu ndani ya 5.

Mazungumzo juu ya mada "Kanuni za maadili katika maeneo ya umma» . Lengo: kusababisha uelewa wa kanuni za tabia katika usafiri na maeneo mengine.

Kukagua faida "Jinsi ya kuishi katika kesi ya moto". Lengo: kukuza uigaji wa sheria za maadili katika kesi ya moto, uwezo wa kutenda kulingana na hali hiyo. Michezo kwenye kona ya mummers. Lengo: tengeneza hali za michezo ya ubunifu watoto.

Kikundi cha siku cha GCD: 1. Kuchora "Unapenda kuchora nini zaidi?". Lengo: kuboresha uwezo wa watoto kufikiri juu ya maudhui ya kuchora yao, kumbuka mbinu muhimu picha.

2. Muziki.

Tembea Kuchunguza anga. Lengo: kuendeleza nia ya utambuzi, admire uzuri wa anga ya vuli.

P/i "Kimbia kwenye mti uitwao". Lengo: Tafuta mti uitwao.

Shughuli ya kazi: kukusanya majani kwa herbarium. Lengo: Endelea kukuza hamu ya kusaidia watu wazima.

Ind. Fanya kazi na Danil P, Arseny P "Nani atatupa zaidi". Lengo: kuendeleza jicho, uratibu wa harakati.

Shughuli ya bure ya kucheza kwa watoto.

jioni na Grisha G, Artem K. d/i "Nadhani ninacheza nini?". Lengo: kukuza uwezo wa kutambua kwa sauti chombo cha muziki. Kusoma hadithi za hadithi. Lengo: kukuza uwezo wa kufikiri baada ya kusikiliza kipande.

Shughuli ya kazi katika maeneo ya kucheza vikundi. Lengo: kukuza hamu ya kuweka nadhifu kundi baada ya michezo.

Aina zisizo za kawaida za kuchora (mswaki, corks). Lengo: kukuza maendeleo ya uwezo wa ubunifu.

Shughuli ya kucheza bila malipo katikati ubunifu wa kisanii (uchongaji, kuchora, applique).

ANNA KAPUSTNIKOVA
Wiki ya mada "Siku ya Umoja wa Kitaifa"

Mada ya wiki: « Siku ya Umoja wa Kitaifa»

Mada ya siku: "Nchi ya mama ni nini" Kufanya kazi na wazazi

Nusu ya kwanza ya siku. SOD

Kutembelea watoto nyumbani kwa wagonjwa mara kwa mara.

1. Mazungumzo "Nchi ya mama ni nini" Kazi: kuunda maoni juu ya Nchi ya Mama, kukuza upendo kwa ardhi ya mtu.

2. Kidole. Gymnastics "Familia" Kazi: kuendeleza ujuzi mzuri wa magari vidole, kuamsha gamba la ubongo.

3. Kuangalia albamu "Asili ya mkoa wetu" Kazi: jifunze kuelezea kwenye picha.

4. Hali ya tatizo "Kwa nini kushiriki toys?" Kazi: jenga mahusiano ya kirafiki.

5. P na "Piga lengo" Kazi: uwezo wa kuzingatia wakati wa kufanya harakati

6. Uwasilishaji wa hatua ya mazingira "Uchunguzi wa mti wa birch wenye shina nyeupe".

FEMP. Somo: "Sijui jiandae kwa safari" Kazi: fundisha kutofautisha na kutaja maelekezo ya anga kutoka mimi mwenyewe: kushoto, kulia, juu, chini, kuendeleza uwezo wa kuona kipengele cha kawaida vitu kwa sura, rangi.

Kuchora. Somo: "Pete za kirafiki" Kazi: jifunze kuchora vitu kuhusu sura ya pande zote, tengeneza pambo fulani.

Tembea

1. Uchunguzi "Ninapenda mti wa birch wa Kirusi ..." Kazi: kuanzisha ishara ya asili ya Kirusi.

2. Makosa ya kazi "Chukua majani" Kazi: jifunze kusaidia mtu mzima, kuboresha msamiati wako.

3. P na "Magari ya rangi" Kazi: jifunze kufuata sheria wakati wa mchezo.

4. D na "Moja na Wengi" Kazi: jifunze kupata vitu moja na vingi, tumia dhana hizi katika hotuba.

5. Bafu za hewa, kutembea kwenye mikeka ya massage. Kazi: kuzuia miguu ya gorofa.

II nusu ya siku. SOD

1. Kufanya mafumbo kuhusu matukio ya asili ya vuli. Kazi: boresha msamiati kwa semi za kawaida.

2. D na "Kusanya piramidi" Kazi: jifunze kukusanyika piramidi kwa utaratibu wa kushuka na ukuaji wa sura ya pete.

3. Kuandika hadithi "Jinsi Dunno aliingia msituni" Kazi: jifunze tabia salama msituni.

4. Michezo ya kukuza hisia "Furaha - huzuni" Kazi: kukuza misuli ya uso.

5. Mchezo-mchoro “Mimi mwenyewe!” Kazi: kuunda mawazo kuhusu maisha yenye afya

Mada ya wiki: « Siku ya Umoja wa Kitaifa»

Mada ya siku: "Wakati umoja, hatuwezi kushindwa" Kufanya kazi na wazazi

Nusu ya kwanza ya siku. SOD

1. Mazungumzo "Urafiki ni nini" Kazi: jenga mahusiano ya kirafiki.. Kufanya utafiti wa kukusanya "Picha ya Familia ya Kundi".

2. Kuchumbiana na watu. ubunifu "Dolls za kiota za kirafiki" Kazi: endelea kutambulisha ufundi wa watu. mabwana

3. Tetralysis. michezo " Turnip " Kazi: onyesha watoto nguvu umoja.

4. Ecol. mchezo “Watoto wa nani?” Kazi: Unda nomino katika usemi.

5. S r mchezo "Kusafisha kirafiki" Kazi: onyesha kitendo hicho pamoja, basi mambo yanakwenda vizuri haraka zaidi.

Muziki. Fanya kazi kulingana na mpango wa muziki. kichwa

Maombi Somo: "Mipira mikubwa na midogo" Kazi: Jifunze kupata vitu vya duara katika mazingira. Jifunze kutumia gundi sawasawa juu ya uso mzima wa sehemu.

Tembea

1. Uchunguzi wa michezo ya watoto wakubwa. Kazi: jinsi watoto wazima ni marafiki, kusaidiana, kutoa toys.

2. Mchezo wa maendeleo hisia: "Mood" Kazi: Ongea juu ya ukweli kwamba kila mtu ana hisia tofauti.

3. Mazungumzo "Usiwacheze mbwa ..." Kazi: kuendeleza uelewa wa hali ya hatari na wanyama.

4. P na "Ficha na utafute" Kazi: Fanya harakati kulingana na maandishi.

5. D na "Mzunguko au sio pande zote" Kazi: unganisha maarifa kuhusu sura ya kijiometri mduara.

II nusu ya siku. SOD

1. Mchezo wa kuoga hewa "Kiti" Kazi: kuzuia mkao mbaya.

2. Hebu turekebishe vinyago hali yenye matatizo. Kazi: kulima kazi ngumu.

3. D na "Mimi ni nani" Kazi: Endelea kujifunza kuwataja wanafamilia yako.

4. Matangazo kwa Siku umoja wa kitaifa"Wacha tuishi pamoja!"(Novemba 4) Kazi: kuunganisha watoto na wazazi katika shughuli za pamoja.

Mada ya wiki: « Siku ya Umoja wa Kitaifa»

Mada ya siku: "Ninapenda mti wa birch wa Kirusi ..." Kufanya kazi na wazazi

Nusu ya kwanza ya siku. SOD

1. Ras. mchoro na picha ya mti wa birch. Kazi: fupisha ujuzi kuhusu mabadiliko ya vuli Uteuzi wa vielelezo, kadi za posta, picha, vipande vya magazeti na magazeti, mafumbo, methali na maneno kuhusu birch.

2. Hali ya mchezo "Safari ndani ya msitu" Kazi: kumbuka sheria za tabia katika msitu.

3. Mchezo wa ZKR "Mkondo wa kupigia" Kazi: tengeneza vifaa vya kutamka.

4. D na "Wacha tujenge msitu" (Kuzner) Kazi: tengeneza vitu kulingana na mchoro wa picha.

5. Kwaya. mchezo "Kulikuwa na mti wa birch kwenye shamba" Kazi: jifunze maneno ya wimbo. Endelea kutambulisha watu. michezo.

Kuiga. Somo: "Ninapenda mti wa birch wa Kirusi" Kazi: jifunze kuviringisha mipira kati ya vidole vyako na kuiweka bapa kwenye mti ulio kwenye picha; unganisha maarifa juu ya birch na kuonekana kwake.

Elimu ya kimwili Fanya kazi kulingana na mpango wa mwalimu wa kimwili. elimu

Tembea

1. Uchunguzi wa ukusanyaji wa takataka. Kazi: kufundisha heshima kwa asili.

2. Maagizo "Niliamka asubuhi, kusafisha sayari" Kazi: kuunda nafasi amilifu ya maisha.

3. Ind. fanya kazi na Vanya, Stasik, Ulyana. "mikono yetu iko wapi" Kazi: tengeneza sentensi ipasavyo.

4. P na "Watoto na mbwa mwitu" Kazi: fundisha kutenda kulingana na kifungu.

5. Usomaji wa aya. "Tulicheza karibu na mti wa birch" Kazi: kutibu asili kwa uangalifu, ilinde.

II nusu ya siku

1. Kutembea kwenye kamba kali ya zamani. koo "Farasi" Kazi: kuzuia miguu ya gorofa na maambukizi ya kupumua kwa papo hapo.

2. Ujenzi mada"Mji wangu, nyumba yangu" Kazi: kukuza uwezo wa kuunda muundo wa pamoja.

3. Mazungumzo "Wacha turekebishe masks" Kazi: kukuza hamu ya kusaidia.

4. S r mchezo "Sisi ni wanyama wa msituni" Kazi: kuunganisha maarifa kuhusu wanyama pori.

5.Siku uchunguzi "Mti wetu" Kazi: Kuzama kabla ya vuli marehemu, kuhusu hali ya birch mwishoni mwa vuli.