Muhtasari wa somo la appliqué katika kikundi cha wakubwa juu ya mada: "Willow sprig." Muhtasari wa somo juu ya matumizi katika kikundi cha pili cha vijana "Willow, buds fluffy" muhtasari wa somo juu ya applique, modeli (kikundi cha vijana) juu ya mada Applique Willow tawi kutoka leso.

Elena Kapichnikova
Muhtasari wa somo la appliqué katika kikundi cha wakubwa juu ya mada: "Willow sprig."

Vidokezo vya somo juu ya maombi

V kikundi cha juu juu ya mada: « Shina la Willow» .

Lengo: jifunze kufikisha kwa usahihi sifa za asili, kwa kutumia mbinu za kukata appliqués kuunda taswira ya kueleza ya tawi.

kazi:

Kuimarisha uwezo wa kupiga vipande vya pamba kwenye uvimbe mdogo.

Kuimarisha maarifa kuhusu wakati wa mwaka.

Maendeleo ya fantasy na mawazo.

Maendeleo ya ujuzi mzuri wa magari ya mikono.

Kukuza uhuru.

nyenzo:

Muziki na P. I. Tchaikovsky kutoka kwa misimu ya mzunguko. "Masika", slaidi, vielelezo vinavyoonyesha majira ya kuchipua, matawi ya Willow, nyota, kadibodi ya rangi, pamba ya pamba, karatasi ya rangi, kalamu za kujisikia, mkasi, gundi, brashi ya gundi, leso, kitambaa cha mafuta.

Maendeleo ya somo:

1. Utangulizi wa hali ya mchezo

KATIKA: - Watoto, sikilizeni kwa makini sauti ya ndege, unadhani ni ya nani? (majibu ya watoto).

Kisha jaribu kubahatisha kitendawili:

Kuna jumba kwenye mti,

Je, kuna mwimbaji katika ikulu?

Hiyo ni kweli, ni nyota. Spring imefika na hivi karibuni ndege wengi wataturuka kwetu na nyota, mmoja wa wa kwanza kututembelea leo. Sasa ulisikia sauti yake. Kwa kuwasili kwa ndege, miti itaanza kuamka kutoka kwa hibernation ya majira ya baridi. Ni mti gani unaoanza kuchanua katika chemchemi? (majibu ya watoto). Kuna kitu kuhusu mti huu siri:

Kondoo mweupe akizunguka mshumaa. (Willow)

V. - Umefanya vizuri, sasa nitakusomea shairi, usikilize kwa uangalifu, kisha uniambie shairi hili linahusu nini.

Kusoma shairi:

Tayari Willow wote ni fluffy

Kuenea pande zote;

Ni chemchemi yenye harufu nzuri tena

Alipiga mbawa zake.

Mawingu yanazunguka kijiji,

Imeangazwa kwa joto

Na wanauliza tena roho yako

Ndoto za kuvutia.

Mbalimbali kila mahali

Uchoraji kuangalia busy,

Umati wa watu wasio na kazi hufanya kelele

Watu wanafurahi juu ya jambo fulani.

Kiu fulani cha siri

Ndoto inawaka -

Na juu ya kila nafsi

2. Mchezo wa kuhamasisha

V. - Guys, unafikiri shairi hili linahusu nini? Tuambie jinsi asili inavyoamka katika chemchemi? Majibu ya watoto (buds huvimba kwenye matawi, majani yanaonekana, nk) Na sasa tutaangalia slides kuhusu spring na kusikiliza muziki. Muziki wa P.I. Tchaikovsky kutoka kwa misimu ya mzunguko unasikika. "Masika"

Q. - Jamani, mmeona nini kwenye slaidi? Majibu ya watoto.

V. -Ndiyo, spring ni wakati mzuri sana wa mwaka. Katika spring, kila kitu kinaamka kutoka baridi baridi.

3. Ugumu katika hali ya mchezo.

KATIKA: Hebu tuangalie matawi kwenye skrini. Hebu tuseme ni nini tena (Willow) .

Sawa. Unaona nini mierebi laini, mafua mepesi, kama kondoo wadogo. Je, ni rangi gani? (nyeupe, sura (mviringo, jinsi ziko (katika safu). Chini ya bud kuna compaction ya giza inayoonekana, kiwango ambacho kinafanana na jani katika sura yake. Jamani, tazama, nyota yetu ina huzuni kidogo, tunawezaje kumtia moyo? (tunaweza kuuliza kitendawili, kukariri shairi, kuimba wimbo)

KATIKA: Nadhani katika yetu kikundi watoto wazuri na wazuri sana. Hebu sote tufurahishe nyota, ambaye alikuwa wa kwanza kututembelea wakati wa spring, na kuandaa tawi kwa ajili yake na marafiki zake. mierebi na buds zinazochanua. Hebu tufanye matawi ya Willow? (Ndiyo). Sawa, lakini kwanza tupumzike na tufanye mazoezi.

Dakika ya elimu ya mwili:

Oh-oh-oh! Oh-oh-oh!

Mchawi mbaya amekuja kwetu!

Alipunga mikono

Aliwaroga watoto wote.

Watoto waliinamisha vichwa vyao,

Wakanyamaza kimya na kuganda.

Lakini marafiki wa wanyama walikuja,

Mara yule mhalifu alifukuzwa

Na watoto walirogwa.

4. Utangulizi wa maarifa mapya

V. -Na sasa wewe na mimi tutafanya applique Willow tawi. Kwa kusudi hili, una vifaa tofauti vilivyoandaliwa kwenye meza zako. (Maelezo ya mwalimu.)

V. -Kwanza sisi gundi vase. Kuchukua vase, kueneza na gundi na kuifunga, usisahau kutumia napkin. Kisha sisi gundi tawi. Mara baada ya kuunganisha tawi, tembeza mipira midogo ya pamba na ushikamishe kwenye tawi. Kila mtu anaelewa jinsi ya kufanya hivyo, basi hebu tuanze.

5. Utumiaji wa maarifa mapya

Shughuli za kujitegemea za watoto. Wakati wa kazi, mimi hufuatilia shughuli zao na kusaidia ikiwa ni lazima. Baada ya watoto wote kumaliza kazi yao, tulilala appliqués juu ya meza na kuwaangalia.

6. Muhtasari madarasa.

V. - je, watu walipenda yetu? darasa? (Ndiyo)

Q. -Umejifunza nini kipya kuhusu majira ya kuchipua? (kwamba katika chemchemi buds huvimba kwenye miti)

V. - Guys, angalia ni matawi gani mazuri ambayo tumegeuka kuwa! mierebi. Leo ninyi nyote alijaribu, vizuri.

Machapisho juu ya mada:

Kichwa cha Kuchora: Kijiti cha Willow. Mtunzaji: Marina Valerievna Mayorova. mwalimu katika kikundi na Mwandishi wa kazi: kazi za kibinafsi za watoto.

Spring bado haijashona mashati kwa misitu na mashamba, Ni Willow tu ambayo imefungua kondoo wa curly. Wana-kondoo wa dhahabu hukimbia kwenye matawi nyembamba, wenye furaha, hai.

Likizo kuu ya ulimwengu wote wa Kikristo, "Siku Takatifu ya Pasaka," inakaribia. Siku hii inatanguliwa na isiyo muhimu sana, lakini pia.

Kazi. Kuendeleza dhana ya mchezo wa njama na mawazo. Fanya takwimu za kuku kutoka kwa uvimbe wa mtu binafsi. Kwa kutumia mbinu za kuvuta na kubana.

Kusudi: Kukuza ukuzaji wa mwitikio wa kihemko kwa maonyesho ya asili ya masika, mila ya Jumapili ya Mitende. Kazi za programu:.

Muhtasari wa OD juu ya mbinu isiyo ya kitamaduni ya kuchora "plasticineography" katika kikundi cha pili cha vijana "Willow Twig" Elena Bazulina MBDOU "Kindergarten No. 5" Muhtasari wa OD juu ya mbinu isiyo ya kawaida ya kuchora "plasticineography" katika kikundi cha pili cha vijana. Somo.

Mada: "Willow katika vase"

Lengo: Watambulishe watoto kwa 3D applique

Kazi za programu:

Malengo ya elimu:

Kuimarisha uwezo wa kutumia nyenzo kiuchumi na kimantiki.

Kuimarisha uwezo wa kupiga vipande vya pamba kwenye uvimbe mdogo.

Kuboresha nyanja ya kihisia.

Kuimarisha maarifa kuhusu wakati wa mwaka.

Kazi za maendeleo:

Maendeleo ya fantasy na mawazo.

Maendeleo ya ujuzi mzuri wa magari ya mikono.

Kazi za kielimu:

Kukuza upendo kwa asili.

Kukuza uhuru.

Kazi ya awali:

Kuangalia miti ya mierebi barabarani, kukata matawi kwa shughuli.

Nyenzo za somo:

Gundi, brashi, leso, rosettes za gundi, violezo vya vase vilivyotengenezwa tayari, matawi ya Willow yaliyotengenezwa tayari, pamba ya pamba, karatasi ya kadibodi ½ (njano), kiambatanisho cha muziki.

Mbinu za kiufundi:

  1. Hali ya mchezo kwa kutumia maneno ya kifasihi.
  2. Maonyesho na maelezo ya mwalimu.
  3. Kuangalia kazi za watoto.
  4. Uchambuzi wa kazi na mwalimu na watoto.

Sehemu ya utangulizi

Mwalimu anasoma shairi

Willow wote ni fluffy

Kuenea kote.

Ni chemchemi yenye harufu nzuri tena

Alipiga mbawa zake.

A. Fet.

Swali: Shairi hili linahusu nini? (Kuhusu Willow, kuhusu spring). Ni aina gani ya willow katika shairi (Fluffy).

Swali: Jamani, hebu tuangalie matawi ya Willow. Willow ina matawi nyekundu yenye buds ya kijivu ambayo yanaonekana mapema spring. Willow ni kichaka.

Sehemu kuu

Swali: Leo ninapendekeza utengeneze matawi mazuri ya mierebi kwenye chombo.

Una nyenzo zilizoandaliwa kwenye meza zako. Je, unatumia nyenzo gani kwenye meza zako? (Majibu ya watoto) Sahihi. Kazi yetu itafanyika katika hatua kadhaa:

  • Hatua ya kwanza ya kazi yetu ni gundi vase, kuchukua chombo hicho, kueneza na gundi na gundi, usisahau kutumia kitambaa,
  • Hatua inayofuata ya kazi ni gluing matawi. Mara tu unapounganisha matawi, endelea
  • Katika hatua ya tatu ya kazi, tembeza uvimbe mdogo wa pamba na uwashike kwenye matawi upande wa kulia na wa kushoto.

Lakini kabla hatujaanza, hebu tupate joto!

Kikao cha elimu ya mwili kinafanyika

Watu wote wanatabasamu.

Spring, spring, spring!

(watoto wanasema wakitabasamu).

Yeye yuko kila mahali, yuko kila mahali!

(Nyekundu, nyekundu, nyekundu - zamu).

Kupitia meadow, msitu na kusafisha.

(Hutembea, hutembea, hutembea - hutembea mahali).

Haraka ota jua.

(Kupiga simu, kuita, kuita - mikono kama "kidomo").

Na katika mkondo wa msitu wa kucheza,

(Pete - mara 3, bonyeza vidole).

Na kila kitu kilicho hai husikia mara moja. (Kupigia kwa spring - mara 2, kupiga makofi).

Sasa kaeni viti vyenu tuanze kazi. Ili usichoke, nitawasha muziki.

Wakati wa kazi, mwalimu anaangalia kazi ya watoto na husaidia ikiwa ni lazima.

Sehemu ya mwisho

Uchambuzi wa kazi za watoto

Baada ya watoto wote kumaliza kazi zao, tunaweka michoro kwenye meza.

Watoto hutazama kazi zao.

Swali: Guys, angalia jinsi matawi ya Willow ambayo tumegeuka kuwa mazuri. Ninapoangalia kazi yako, roho yangu inakuwa shwari na yenye furaha. Somo limeisha, asanteni sana.


Katika nchi zenye joto, Jumapili ya Palm (kama tunavyoita likizo ya kuingia kwa Bwana ndani ya Yerusalemu) inaadhimishwa na matawi ya mitende, kwa kuwa katika sehemu kubwa ya nchi yetu mmea huu ni udadisi, sisi hutumia matawi ya Willow jadi. Je! watoto wachanga zaidi wanaweza kufurahia likizo hii usiku wa kuamkia Pasaka? Fanya ufundi - applique na matawi ya Willow. Baada ya kukuza ustadi mzuri wa gari na kukuza uwezo wao wa ubunifu, watoto watatoa zawadi nzuri kwa wapendwa wao.

Vifaa na zana zinazohitajika:

Kadibodi ya rangi ya bluu;
- napkins za viscose zinazotumiwa kusafisha njano na nyekundu (ama kujisikia au karatasi ya rangi);
- uzi wa kijani wa knitting;
- jicho la bandia kwa ufundi;
- Ribbon nyekundu ya satin;
- karatasi ya bati, nyeusi au kahawia;
- mkasi;
- penseli;
- swabs za pamba;
- gundi.


Maombi kwenye mada "Jumapili ya Mitende"


Wakati wa kufanya ufundi, unahitaji kufanya maelezo kadhaa ambayo yanaweza kuwa zaidi ya uwezo wa watoto wadogo zaidi. Kwa hiyo, ni bora kutumia template ambayo inatolewa na mtu mzima au inaweza kuchapishwa kwa kuchukua. Watoto wenyewe wanaweza kufuatilia template. Kutumia kiolezo, kata sura ya mviringo yenye umbo la yai kutoka kwa kadibodi ya bluu. Rangi ya bluu itaiga anga.


Kata uzi wa kijani katika vipande vidogo na gundi chini ya yai ya kadibodi - hii itakuwa nyasi.


Hebu tuanze kufanya kuku - ishara ya Pasaka. Kutumia template, kata mwili wa kuku kutoka kwa kitambaa cha viscose ya njano na uifanye juu ya nyasi (lazima iwe na umbali mdogo kati ya nyasi na kuku, ambayo imesalia kwa paw yake).


Tena kwa kutumia templates, kata mdomo na paw kutoka kitambaa nyekundu viscose na gundi yao juu. Sisi pia gundi jicho. Kuku iko tayari!


Tunatengeneza flagella tatu kutoka karatasi ya bati nyeusi au kahawia na gundi upande wa kulia wa kuku. Hizi zitakuwa matawi ya Willow. Kunapaswa kuwa na umbali kati ya matawi kwenye applique ili bud ya Willow iweze kushikamana.


Tunachukua swabs za pamba, bonyeza kidogo pamba ya pamba kwa mikono yetu na kuiondoa (haswa, huondolewa kwa urahisi, hata hivyo, wakati mwingine hii haifanyi kazi, kwani pamba ya pamba imefungwa kwa nguvu, lakini katika hali nyingi hakutakuwa na matatizo. ) Pamba ya pamba iliyoondolewa itakuwa pussy willow bud.


Tunachukua bud moja (pia huitwa mihuri), mafuta kwa upande mmoja na gundi na gundi moja kwa ncha ya kifungu, na wengine katika muundo wa checkerboard kwa tawi.

Willow ni mmea wa mapema wa spring. Matawi yake yanapambwa kwa buds laini na majani nyembamba.

Katika Kanisa la Kikristo la Orthodox, Jumapili ya Palm imejitolea kwa mmea huu. Siku hii, watu huchukua matawi yenye baraka ya Willow kutoka kwa kanisa na kuwapiga kidogo familia zao na marafiki pamoja nao, wakiwatakia afya, mafanikio na furaha. Lakini unaweza kufanya willow kwa mikono yako mwenyewe! Mtoto yeyote hakika atapenda wazo hili.

Nyenzo za programu hii

Ili kukamilisha maombi, utahitaji:

  1. Kadibodi nene ya rangi yoyote. Dense ya kadibodi, ngumu zaidi na yenye nguvu ya Willow applique itakuwa. Rangi ya kadibodi haijalishi, jambo kuu ni kwamba haiingii na sehemu nyingine za ufundi.
  2. Karatasi ya rangi. Utahitaji karatasi ya kahawia, kijivu, kijani na bluu. Unaweza kutumia rangi zingine ikiwa inataka.
  3. Gundi ya PVA.
  4. Mikasi yenye ncha za mviringo. Ncha zilizoelekezwa ni hatari kwa mtoto.
  5. P penseli ndefu kwa kuchora muhtasari ambao sehemu zitakatwa.
  6. Pamba ya pamba. Unahitaji pamba ya kawaida ya pamba ya matibabu na vidokezo vya swabs za pamba hazitatoa athari inayotaka.
  7. Alama za rangi tofauti.

Kuanza. Maandalizi ya sehemu

Programu "Willow Branch" inawezekana kwa waundaji wadogo kufanya kazi kwa kujitegemea. Watu wazima wanaweza kusaidia tu kwa kuchora muhtasari ambao sehemu zitakatwa.

  1. Matawi kadhaa nyembamba hukatwa kwenye karatasi ya kahawia. Wanapaswa kuwa ndefu na nyembamba.
  2. Unahitaji kukata majani kadhaa nyembamba kutoka kwa karatasi ya kijani kibichi;
  3. Ovals nyingi ndogo hukatwa kwa kijivu, zitakuwa buds za Willow. Vipuli haipaswi kuwa ndogo sana, kwa sababu applique ya "Willow" imetengenezwa kwa pamba ya pamba, na ni vigumu kushikamana na pamba hii kwenye buds ndogo.
  4. Unahitaji kukata vase kutoka kwa karatasi ya bluu. Inaweza kuwa sura yoyote, lakini mstatili ni bora. Badala ya bluu, unaweza kutumia karatasi ya rangi yoyote, jambo kuu ni kwamba haiingii nyuma.
  5. Pamba ya pamba inahitaji kuvingirwa kwenye mipira ndogo. Idadi yao inapaswa kufanana na idadi ya ovals ya kijivu.

Sasa applique ya Willow inaweza kuanza kushikamana.

Kukusanya maombi

Unahitaji kuanza kukusanyika kutoka kwa matawi. Wao ni glued pamoja katika mfumo wa bouquet, intersect kila mmoja. Walakini, chini matawi yanapaswa kukusanywa kwenye rundo na sio kung'olewakutoka kwa wingi wa jumla. Kundi hili linapaswa kuwa ndogo kuliko vase.

Vase ni glued juu yake inapaswa kufunika chini ya nusu ya urefu wa bouquet ya matawi. Ikiwa vase inageuka kuwa ndefu, basi inapaswa kupunguzwa chini.

Baada ya hayo, matawi yanafunikwa na buds za kijivu pande zote mbili kutoka mwisho wa chombo hadi juu sana. Wanaweza kuunganishwa kwa jozi karibu na kila mmoja. Matawi yenye buds haipaswi kugeuka sawa.

Kati ya matawi, "Willow" appliqué inafunikwa na majani ya kijani. Majani 3-4 kwa kila tawi. Majani kwenye kila tawi yanapaswa kuwa katika maeneo tofauti, na inashauriwa kuwaunganisha karibu na vase.

Mwisho wa kazi

Ikiwa unataka, unaweza kuruka hatua hii, lakini kisha "Willow" applique haitaonekana kuwa ya asili na ya asili.

  1. Sasa unahitaji kutumia kalamu za kujisikia ili kutoa kiasi cha vase, kuelezea kingo za chombo hicho na mistari ya semicircular na kukamilisha ukuta wa nyuma wa chombo hicho.
  2. Ifuatayo, pamoja na mwili mzima wa chombo hicho, unaweza kuchora mistari na mifumo inayofanana ambayo inarudia sura ya semicircular. Pia wataongeza kiasi kwenye vase na kuifanya asili.
  3. Kisha gundi mipira ya pamba kwenye figo kwa kutumia gundi. Kisha bouquet yenyewe itageuka kuwa voluminous.
  4. Mishipa huongezwa kwa majani.

Programu "Willow Twig" iko tayari. Unaweza kumkabidhi mtoto mdogo kuifanya mwenyewe. Msaada wa mtu mzima hapa utakuwa mbaya sana na hautamruhusu mtoto kuonyesha mawazo yake. Kazi kwenye programu yenyewe haina hatari yoyote.

Muhtasari wa somo juu ya maombi "Mwingu wenye harufu nzuri"

Malengo ya elimu:

Kuimarisha uwezo wa kutumia nyenzo kiuchumi na kimantiki.

Kuimarisha uwezo wa kupiga vipande vya pamba kwenye uvimbe mdogo.

- Kuboresha nyanja ya kihisia.

Kuimarisha maarifa kuhusu wakati wa mwaka.

Kukuza hisia za maadili kwa kuanzisha watoto kwa utamaduni wa watu wa Kirusi.

Kazi za maendeleo:

Maendeleo ya fantasy na mawazo.

Maendeleo ya ujuzi mzuri wa magari ya mikono.



Kazi za kielimu:

Kukuza upendo kwa asili.

Kukuza uhuru.

Kuza uwezo wa kutambua mapungufu katika kazi yako na kuyarekebisha.

Kazi ya awali:

Kuangalia tawi la Willow mitaani, kukata matawi kwa shughuli, kuzungumza juu ya spring.

Nyenzo ya onyesho:

Muziki na P. I. Tchaikovsky kutoka kwa misimu ya mzunguko. Mchoro wa "Spring" na picha ya chemchemi, tawi la Willow.

Vifaa:

Kadibodi ya rangi, pamba ya pamba, karatasi ya rangi, kalamu za kujisikia, mkasi, gundi, brashi ya gundi, leso, pamba ya pamba.

Maendeleo ya somo:

V. - Guys, leo tunaendelea kufanya kazi kwa njia zisizo za jadi za appliqué. Je, wewe na mimi tulifanya maombi gani kwa njia isiyo ya kawaida na tulitumia nini kwa hilo? Majibu ya watoto. V. - Umefanya vizuri, sasa nitakusomea shairi, usikilize kwa uangalifu, kisha uniambie shairi hili linahusu nini.

Usomaji wa shairi:

Willow wote ni fluffy
Kuenea kote.
Ni chemchemi yenye harufu nzuri tena
Alipiga mbawa zake.
(A.A. Feti)

V. - Guys, unafikiri shairi hili linahusu nini? Tuambie jinsi asili inavyoamka katika chemchemi? Majibu ya watoto (buds kuvimba kwenye matawi, majani yanaonekana, nk) Na sasa tutaangalia slides kuhusu spring na kusikiliza muziki. Muziki wa P.I. Tchaikovsky kutoka kwa misimu ya mzunguko unasikika. "Masika"

Q. - Jamani, mliona nini kwenye slaidi? Majibu ya watoto.

V. -Ndiyo, spring ni wakati mzuri sana wa mwaka. Katika spring, kila kitu kinaamka kutoka baridi baridi.

Mwalimu hukusanya watoto karibu naye.

Mwalimu:

- Jamani, angalieni ni matawi gani mazuri niliyoleta darasani. (Inaonyesha matawi ya Willow.)

Unaona nini juu yao? (Machipukizi ya fluffy.)

Wanatoka kwa mti gani? (Mierezi.)

Tangu nyakati za kale, kumekuwa na imani kwamba mti unaochanua unaweza kuwasilisha afya, nguvu, na uzuri kwa kila mtu anayeugusa. Gusa tawi. (Watoto hugusa tawi).

Dakika ya elimu ya Kimwili:

Oh-oh-oh! Oh-oh-oh!
Mchawi mbaya amekuja kwetu!
Alipunga mikono
Aliwaroga watoto wote.
Watoto waliinamisha vichwa vyao,
Wakanyamaza kimya na kuganda.
Lakini marafiki wa wanyama walikuja,
Mara yule mhalifu alifukuzwa
Na watoto walirogwa.

(Mwalimu anaonyesha tawi la Willow).

Mwalimu:

Tazama matawi haya tena, na uchukue tawi la kila moja. (Watoto huchukua tawi la Willow.)

Gusa machipukizi mepesi na uyatembeze juu ya kiganja chako, kwenye shavu lako, na uchekeshe pua yako. (Watoto hufanya.)

Matawi yako yananuka?

Je, wana harufu kama spring?

Mwalimu:

Willow ni miti ya kwanza katika eneo letu kuamka kutoka kwa torpor yake ya majira ya baridi. Watu huchukulia willow kuwa mmea wa miujiza. Willow iliyoangaziwa kanisani ililinda nyumba dhidi ya moto, mifugo kutokana na magonjwa, na mazao kutokana na mvua ya mawe na magonjwa.

V. -Na sasa tutatumia tawi la Willow. Kwa kusudi hili, una vifaa tofauti vilivyoandaliwa kwenye meza zako. (Maelezo ya mwalimu.)

V. - Kwanza tunakata na kuunganisha shina la mti, kueneza na gundi na kuifunga, usisahau kutumia napkin. Kisha sisi gundi matawi. Mara baada ya kuunganisha tawi, tembeza mipira midogo ya pamba na ushikamishe kwenye tawi. Kila mtu anaelewa jinsi ya kufanya hivyo, basi hebu tuanze. Shughuli za kujitegemea za watoto. Wakati wa kazi, mimi hufuatilia shughuli zao na kusaidia ikiwa ni lazima. Baada ya watoto wote kumaliza kazi yao, tunaweka maombi kwenye meza na kuyachunguza.

Muhtasari wa somo:

Maswali ya jumla:

V. - Guys, ulipenda somo letu? Majibu ya watoto.

V. - Je, umejifunza nini kipya kuhusu chemchemi? Majibu ya watoto.

Q. - Ni mabadiliko gani yanayotokea katika chemchemi? Majibu ya watoto.

V. - Guys, angalia jinsi matawi ya Willow ambayo tumegeuka kuwa mazuri.

Mwalimu:

Jamani, angalia jinsi matawi ya Willow ambayo tumegeuka kuwa mazuri. Kuna wengi wao na wote ni tofauti. Umefanya vizuri, umejaribu sana. Nina mshangao kwako. Mwalimu anatoa vibandiko vyenye picha za maua kwenye begi na kuwagawia watoto.

Muhtasari wa somo

04/11/2014 mwalimu Paveleva M.V. Somo la wazi juu ya utumiaji wa "Frorant Willow" lilifanyika na wanafunzi wa kikundi cha vijana cha Kituo cha Nadezhda. Watu 9 walishiriki katika somo. Mwishoni mwa somo, nilibaini kuwa watoto walipenda madarasa ambapo walijifunza jinsi ya kufanya kazi na nyenzo mpya na waliweza kuonyesha ubunifu na mawazo yao.