Muhtasari wa somo juu ya matumizi, modeli (kikundi cha kati) juu ya mada: Vidokezo vya shughuli za kielimu juu ya ukuzaji wa kisanii na urembo (applique) kwa watoto wa kikundi cha kati "Kupamba leso." Muhtasari wa shughuli za moja kwa moja za elimu. Kielimu

Taasisi ya elimu ya shule ya mapema ya manispaa

"Chekechea nambari 1 huko Vokhma"

Muhtasari wa shughuli za moja kwa moja za elimu.

Sehemu ya elimu "Ubunifu wa kisanii". Maombi katika kikundi cha kati

"Kupamba leso kwa mama"

Malengo: Kuboresha ujuzi wa watoto wa maumbo ya pande zote, mraba na triangular.
Zoezi watoto katika kutambua pembe, pande za mraba na mduara.
Jifunze kubadilisha maumbo kwa kukata mraba kuwa pembetatu, mduara kuwa nusu duara.
Wafundishe watoto kutumia mkasi kwa uangalifu.
Kuza uwezo wa kuunganisha matendo yako na matendo ya mtu mzima.
Nyenzo za somo: Miduara iliyopangwa tayari, mraba, gundi, tassels, nguo za mafuta, napkins, sampuli za kazi.
Kazi ya awali: Kuangalia vielelezo vya vitu vya mapambo na mifumo rahisi.
Kazi ya msamiati: uanzishaji wa vivumishi - nadhifu, ajabu, nzuri, nyeupe, kifahari.

Ujumuishaji wa maeneo ya elimu: "Utambuzi" (FCCM, FEMP), "Kusoma hadithi", "Mawasiliano", "Usalama", "Kazi".
Swali lenye matatizo: Unawezaje kumfurahisha mama yako na kutengeneza mitandio ya kifahari?

Maendeleo: Watoto, likizo ya mama zetu inakuja hivi karibuni. Mama! Mtu mkuu! Mama humpa mtoto wake maisha. Mama daima anataka watoto wake wakue wema, wenye afya na werevu.

Ni neno gani bora zaidi ulimwenguni? (Mama).

Sikiliza shairi la I. Mazin "Neno Rahisi."

Kuna maneno mengi ya fadhili ulimwenguni,

Lakini jambo moja ni fadhili na upole kuliko wote -

Neno rahisi "mama" limeundwa na silabi mbili.

Na hakuna maneno mazuri kuliko hayo! ...

Mama anafanya kazi siku nzima, anakutunza, kwa hivyo unahitaji kufurahisha mama zako mara nyingi zaidi kwa umakini na utunzaji wako. Mama atafurahi ikiwa utauliza jinsi anavyohisi, ikiwa amemtuma, kumsaidia mama yake: weka meza, weka vyombo, safisha vitu vya kuchezea.

Je, wewe na mimi tunawezaje kumfurahisha mama? (majibu ya watoto).

Tuwape akina mama mitandio hii.
- Je, mitandio ni ya kupendeza? (sio dhana).

Ni nini kinachohitajika kufanywa ili kuwafanya wawe mkali, wa kifahari na wa sherehe? (wapamba).
- Tafadhali nenda kwenye meza (watoto huketi kwenye meza).
- Je, takwimu hii ni sura gani? (mraba). Inaitwaje? (mraba) Na hii? (mduara).
- Je, wanatofautianaje kutoka kwa kila mmoja? (mraba ina pembe, lakini duara haina; duara huzunguka, lakini mraba haufanyi).
- Hakika, mraba ina pembe na ina pande nne, lakini mduara hauna pembe na upande mmoja tu (uchunguzi wa mkono).
- Guys, angalia kwa makini jinsi unaweza kukata mraba kufanya pembetatu mbili. Unahitaji kukata mraba diagonally kutoka kona hadi kona. Na mduara unaweza kukatwa kwa nusu (kwa kipenyo) ili kupata semicircles mbili.
- Nani atakuja kwenye ubao na kutuonyesha jinsi ya kukata mraba?
- Nani atakuonyesha jinsi ya kukata mduara? (kuonyesha watoto).
- Guys, nimepamba mitandio, angalia jinsi ilivyo tofauti. Leso hii ina mduara katikati, na pembetatu katika pembe, na leso hii ina mraba katikati, na miduara nusu katika pembe.
- Kabla ya kuanza kukata na kupamba mitandio, hebu tufunze vidole vyetu.

Gymnastics ya vidole.

Katika ziara ya kidole gumba,
Walikuja moja kwa moja hadi nyumbani
Index na kati
Isiyo na jina na ya mwisho
Kidole kidogo sana cha watoto wadogo,
Aligonga kizingiti
Vidole pamoja marafiki
Huwezi kuishi bila kila mmoja.
- Sasa, kwa kutumia mkasi, tutakata miduara kwa nusu, na mraba kutoka kona hadi kona - diagonally. Usisahau kuchukua mkasi kwa usahihi na kufanya harakati kidogo katika hewa mara kadhaa: kufungua, funga blade (watoto kukata). Tujaribu!
- Kupamba leso yako na pembetatu, mraba, miduara na miduara ya nusu, lakini usiifanye gundi, vinginevyo ghafla unataka kubadilisha kitu ndani yake. (mwalimu anakaribia watoto na kuchunguza ruwaza).
- Sasa chukua tassels, weka gundi kidogo juu yao na gundi maumbo yaliyokatwa kwenye leso ili kufanya muundo. Gundi kwa uangalifu, kwa uangalifu, ili kazi igeuke kuwa nzuri na ya kifahari. (watoto gundi).
- Angalia jinsi tulivyofanya kazi pamoja, ni kazi gani nzuri uliyofanya. Hebu tuwaangalie pamoja? Ni kazi gani ya kuvutia aliyoifanya Christina. Kila kitu kimeunganishwa kwa uzuri sana. Tu scarf ajabu. (zingatia kazi zote).

Ulitengeneza mitandio ya aina gani? (kifahari, nzuri, ya ajabu). Mama watafurahi sana na zawadi kama hiyo!
Tafakari:

Je, mitandio ilipambwa kwa ajili ya nani?

Ni nini kilikuwa kigumu kwako kufanya darasani leo? Ulipenda nini?

Maeneo Jumuishi: usalama, mawasiliano, muziki, ujamaa, ubunifu wa kisanii, kazi.

Maudhui ya programu:

Kuendelea kuwatambulisha watoto kwa vazi la kitaifa la wanawake la Bashkir;

Jifunze kutaja vipengele vya nguo za kitaifa: mavazi ya wasichana - mavazi na frills (kulmәk), camisole (kamzul), kofia ya manyoya juu ya kichwa, buti kwenye miguu (itek);

Kuwa na uwezo wa kutambua baadhi ya maelezo ya tabia ambayo hupamba nguo: kofia ya manyoya, camisole, mavazi yaliyopambwa kwa sarafu za fedha;

Ili kudumisha shauku ya watoto katika mchezo wa nje wa Bashkir "Leso za rangi" - wimbo wa watu wa Bashkir, uliopangwa na A. Kubagushev

Endelea kuanzisha watoto kwa pambo la Bashkir - mraba, mpango wake wa rangi tofauti;

Jifunze kuweka pambo kwa usahihi, symmetrically;

Kuimarisha tahadhari za usalama wakati wa kufanya kazi na mkasi;

Kuimarisha ustadi wa gluing, kukuza hisia ya rangi, hali ya furaha.

Kijitabu: kitambaa cha mafuta, brashi ya gundi, mkasi, napkins za rag, kuweka, msingi wa karatasi ya njano ya mraba, nafasi zilizo wazi: vipande nyekundu na bluu vya mstatili; mraba wa ukubwa tofauti katika nyeusi na kijani.

Nyenzo za onyesho: sampuli iliyokamilika.

Vifaa: usindikizaji wa muziki, viti vinne, leso za rangi nyingi.

Wakati wa mshangao: mgeni - "Uzuri wa Bashkir" Aigol.

Uchezaji- Guys, angalia, wageni wamekuja kwetu, wacha tuwape salamu.

Sasa kila mtu aje kwangu.

(Watoto walikusanyika karibu na mwalimu. Ili kuvutia umakini wa watoto, joto fupi hufanywa).

Kila mtu akamsogelea mwenzake

Walikanyaga miguu yao: kukanyaga, kukanyaga, kukanyaga

Mikono iliyopigwa: kupiga makofi, kupiga makofi, kupiga makofi

Na sasa tutageuka

Na tutabasamu kwa kila mmoja.

Wakati wa mshangao.(Kwa sauti ya wimbo wa watu wa Bashkir, Aigol anaingia kwenye kikundi cha "Bashkir Beauty", akiwa amevaa vazi la kitaifa na akicheza densi ya Bashkir.)

Aigө l- Һaymyhygyҙ malaiҙar hәm kyҙҙar. Nilikuja kukutembelea. Jina langu ni Aigol.

Uchezaji- Habari Aigol. Jamani, semeni kwa Aigol.

Watoto- Habari Aigol.

Uchezaji- Aigol alitujia katika vazi la kitaifa la wanawake la Bashkir. (watoto wanamtazama). Angalia ni mavazi gani mazuri - yenye frills chini - kwa lugha ya Bashkir inaitwa - kulmәk, vazi refu - kamzul - huwekwa juu ya mavazi, na sarafu za fedha zimepambwa kwa nguo. Juu ya kichwa chake ni kofia ya manyoya, na kwa miguu yake ni buti nyeupe - itek.

Aygol - Ulipenda nguo zangu?

Watoto - Ndiyo, tulipenda sana vazi lako la Bashkir.

Uchezaji- Tunakualika ucheze mchezo wa Bashkir "Leso za Rangi". Aigol naomba unisaidie kusambaza leso. Vitambaa vya rangi tofauti hutegemea nyuma ya viti: nyekundu, bluu, njano, kijani. Wakati wa sehemu ya kwanza ya muziki, na leso zetu zilizoinuliwa juu ya vichwa vyetu, tutakimbia kwa urahisi katika mwelekeo tofauti. Kwa sehemu ya pili ya muziki, tunacheza. Na mara tu muziki unapokwisha, mimi na wewe tunakimbilia kwenye viti ambapo kitambaa cha rangi sawa na chako kinaning'inia.

(Watoto hucheza mchezo mara 2-3. Mchezo unapoendelea, mwalimu anaweza kubadilisha leso kwenye viti.)

Umefanya vizuri. Aigol, ulifurahia kucheza nasi?

Aigө l- Ndio, niliipenda. Mchezo wa kuvutia sana.

Uchezaji- Watoto, hebu tuandae zawadi kwa wageni wetu na Aigol - scarf iliyopambwa na mapambo ya Bashkir. Chukua viti vyako. Angalia ubao. Nilitayarisha leso hii. Hebu tuzingatie. Leso yetu ni ya rangi gani?

Watoto- rangi ya njano.

Uchezaji- Je, leso hupambwa kwa aina gani ya pambo?

Watoto.- Mapambo ya Bashkir.

Uchezaji- Mapambo yetu ya Bashkir yanaonekanaje?

Watoto- Kwa maumbo ya kijiometri: mraba mkubwa na mdogo.

Uchezaji- Hebu tukumbuke na wewe ni rangi gani zinazotumiwa katika mapambo ya Bashkir.

Watoto- Nyekundu, njano, bluu, kijani, nyeusi, nyeupe.

Uchezaji- Haki. Viwanja vyetu vina rangi gani?

Watoto- Nyekundu, kijani, bluu, nyeusi.

Uchezaji- Guys, ni rangi gani mraba mkubwa umeunganishwa katikati? (kijani).

Vipi kuhusu yule mdogo? (nyeusi).

Je, ni rangi gani miraba mikubwa iliyounganishwa kwenye pembe za leso? (nyekundu)

Na katikati? (bluu)

Una vipande viwili vya rangi tofauti na upana tofauti kwenye meza zako. Tutakata kila mmoja wao katika sehemu nne. Ili kufanya hivyo, chukua kamba nyekundu na mkasi. Tunafanya kazi na mkasi kwa uangalifu na usiwazungushe karibu. Kata kamba kando ya mistari. Tulipata mraba nne nyekundu. -

Sasa chukua ukanda wa bluu na uikate pia. Matokeo yake ni mraba wa bluu.

Weka mkasi kwenye kioo na uweke mraba kwenye sahani.

Sasa hebu tukumbuke jinsi ya kushikilia vizuri pambo kwenye scarf. Hatuweki kuweka nyingi kwenye brashi; tunafanya kazi kwenye kitambaa cha mafuta ili tusichafue meza na gundi; Unapopiga pambo, weka kitambaa kavu kwenye sehemu ya glued ili kuondoa kuweka ziada. Usisahau kurudisha brashi kwenye glasi. Sasa tunaweza kuanza.

Chukua mraba wa njano na uweke mbele yako. Wacha tupate katikati yake. Onyesha kwa kidole chako. Hapa katikati unahitaji gundi mraba mkubwa wa kijani na kona ya juu. Kama hivi (akimuonyesha mwalimu ubaoni).

Sasa chukua mraba mweusi na gundi katikati ya mraba wa kijani, pia na kona ya juu.

Sasa tutachukua mraba nyekundu na gundi kwenye kona ya mraba ya njano, kama hii (kuonyesha mwalimu kwenye ubao). Haipaswi kwenda zaidi ya kingo za scarf. Unahitaji kupamba pembe zote nne na mraba huu nyekundu.

Sasa chukua mraba wa bluu na uwashike katikati ya mraba nyekundu.

(Kazi hiyo inafanywa kwa kuambatana na muziki wa Bashkir nyepesi. Mgeni - Aigol husaidia watoto).

- Sote tumemaliza, tumefanya vizuri. Sasa jamani, hebu tuone jinsi mlivyofanya kazi zenu.

- Aigol, angalia na uchague kazi unazopenda (chagua kazi zilizofanikiwa, usahihi wa kumbuka na kufanana na sampuli, usahihi. Toa kazi zilizofanywa vizuri kwa wageni). Tutawapa wageni, na kutumia wengine kupamba maonyesho.

Aigө l- Na sasa ninawaalika nyote kwenye densi ya Bashkir.

Muhtasari wa somo la appliqué katika kikundi cha wakubwa "Maua kwenye Vase"
Maudhui ya programu:
Wafundishe watoto kufanya kadi ya salamu kwa mikono yao wenyewe; kata kipande kutoka kwa karatasi iliyokunjwa katikati.
Kuimarisha mbinu za kukata na kuunganisha, sheria za kufanya kazi na mkasi na gundi.
Kuza mawazo ya anga na mantiki, ubunifu na fikira wakati wa kutengeneza shada la maua; fanya kazi kwa uangalifu na gundi na mkasi.
Kukuza upendo na heshima kwa mama, hamu ya kumpendeza.
Vifaa: sampuli; karatasi ya rangi; sehemu za rangi nyingi zilizotengenezwa tayari kwa kutekeleza mbinu ya kuchimba visima. Gundi ya PVA, brashi, leso, karatasi ya karatasi.
1 Maendeleo ya somo:
Utangulizi: Shairi la V. Shugraeva "Kwa Mama":
Nitapanda chipukizi kwenye sufuria,
Nitaiweka kwenye dirisha.
Haraka, chipua,
Fungua maua -
Ninamuhitaji sana.
Upepo unapita karibu na dirisha
Na msimu wa baridi wa theluji,
Na itakuwa juu zaidi
Kila siku
Kuza maua yangu.
Wakati kulingana na kalenda
Wakati wa chemchemi utakuja,
Tarehe nane Machi
Nitakupa
Ninampa mama yangu maua yangu
Mwezi wa kwanza wa spring - Machi: huleta furaha nyingi kwa watu, kwa sababu baridi huenda, asili huamsha, jua huangaza zaidi na joto duniani, nyasi za kwanza za zabuni na maua huonekana.
Maua ni moja ya ishara za kuwasili kwa chemchemi, moja ya ishara za jadi za tahadhari, upendo na kupendeza ambazo wavulana, vijana na wanaume huwapa wanawake wao - heroines ya likizo.Hawa ni wasichana wetu, mama, bibi.
Jamani, mnampenda mama yenu (ndiyo) Mama yako ni mtu wa namna gani (mwenye fadhili, makini, mwenye upendo, mrembo) Anapenda kufanya nini? Jamani, mnamsaidia mama yenu?
Kwa tahadhari ya mama, upendo kwa mama, hakuna kitu cha thamani zaidi kuliko mama duniani Leo tutakuandalia mshangao, tutaifanya kwa mikono yetu wenyewe. Hebu tuite kadi "Maua katika Vase", na Machi 8 utawapongeza mama zako wapendwa.
2. Kuu. Mwalimu hutegemea sampuli kwenye stendi.
Mnaona nini kwenye kadi ya posta (vase na maua).
Mwalimu anakuonyesha jinsi ya kufanya kazi hatua kwa hatua, una nafasi wazi za postikadi kwenye meza. Chukua mraba, ukunje katikati, ukunje upande wa kushoto na ukate karatasi kutoka upande wa chini hadi kona ya juu kulia. Wakati chombo kiko tayari, chora usikivu wa watoto kwa ukweli kwamba sio chombo kizima kilichotiwa gundi, kando ya kingo tu; huwezi kusugua kingo kwa mikono yako, tu kupitia kipande. karatasi.
Maua katika chombo hicho yatajazwa na rollers zilizotengenezwa kwa mbinu ya kuviringisha karatasi au, kama inavyoitwa, quilling.Tuna nafasi zilizoachwa wazi ambazo zinaweza kutolewa kwa maumbo tofauti kwa kutengeneza mikanda na kujisogeza.Onyesha maumbo ya petali "tone" na "petal". Kisha mwalimu huunda bouquet.
Waalike watoto kufanya vivyo hivyo na kumpa mama zao maua katika vase.
Kabla hatujaanza, hebu turudie sheria za uchawi za kufanya kazi na mkasi. Jamani, ni nani anayeweza kuniambia:
1. Usishike mkasi na ncha juu.
2. Usiache mkasi wazi.
3. Unapofanya kazi, angalia vidole vya mkono wako wa kushoto.
4. Weka mkasi kwenye meza ili wasiingie kwenye makali ya meza.
5. Pitisha mkasi umefungwa, na pete kuelekea rafiki yako.
6. Usikate na mkasi juu ya kwenda.
Kufanya kazi na gundi. Tunawakumbusha watoto juu ya hili, wakati wa darasa na wakati wa kazi.
1. Usiweke gundi nyingi kwenye brashi.
2. Baada ya kuenea, weka brashi kwenye msimamo.
3. Sambaza maumbo kwenye vitambaa vya mafuta tu; wakati wa kuunganisha, bonyeza umbo hilo kwa kitambaa, sio kiganja chako.
Shughuli ya kujitegemea: Fuatilia kazi ya watoto, toa maonyesho ya ziada, wasaidie kukamilisha kazi kwa usahihi, himiza mafanikio, na uimarishe uhuru wa kila mtoto.
Usitishaji wa nguvu:
Maua yote ya spring
petals ni bloom
Upepo unapumua kidogo
petals ni kuyumbayumba
Maua yote ya spring
Petals karibu
Tingisha kichwa
Wanalala kimya kimya.
Mwisho.
Jitolee kukusanya programu zote na uziweke kwenye stendi.
3. Leo mimi na wewe tulifanya kazi nyingi na kumpa mama zawadi.
Guys, ni kazi gani iligeuka kuwa bora zaidi? Kwa nini?
Unafikiri mama yako atapenda kazi yako?
Hongera sana, umefanya kazi nzuri sana


Faili zilizoambatishwa

Elena Artemyeva
Muhtasari wa GCD kwa applique katika kikundi cha kati "Wacha tupamba leso"

Maudhui ya programu:

Kukuza kwa watoto uwezo wa kushika na kutumia mkasi kwa usahihi. Kumbusha sheria za usalama wakati wa kufanya kazi na mkasi;

Wafundishe watoto kubadilisha maumbo yaliyotengenezwa tayari (mraba, mduara, kukata sehemu mbili;

Kuimarisha ujuzi wa kukata kwa usahihi na sehemu za kuunganisha, kuziweka kwenye karatasi;

Amilisha msamiati amilifu wa watoto na dhana za jumla "mboga", "matunda", "berries", "uyoga", msamiati wa vitendo: "Septemba", "Oktoba", "postman", "barua", n.k. Fundisha kuelewa maswali ya mwalimu. na uwajibu kwa neno, kifungu cha maneno, sentensi; chagua vivumishi vya neno "scarf" (karatasi, kitambaa, mraba ...);

Kuhimiza shughuli na ubunifu katika kazi; kuendeleza mtazamo wa kusikia, tahadhari, kujidhibiti, uvumilivu, uwezo wa kukamilisha kazi iliyoanza na kufurahia matokeo.

Kazi ya awali:

Mafunzo ya mtu binafsi katika kufanya kazi na mkasi (kushikilia kwa usahihi, kata vipande vifupi na vya muda mrefu kwa mstari wa moja kwa moja); tumia gundi - penseli (gundi kwenye sehemu zilizokatwa);

Mazungumzo, michezo, mazoezi ya kucheza, kuangalia picha kwenye mada: mboga, matunda, berries, uyoga, vuli;

Kuangalia mitandio tofauti na mifumo tofauti.

Nyenzo:

Nyenzo za maonyesho: wanasesere wawili (Sentyabrinka, Oktyabrinka, bahasha kubwa nyeupe iliyo na leso (karatasi na kitambaa), sampuli mbili zilizotengenezwa tayari za leso zilizopambwa kwa maumbo ya kijiometri, easel ya kuonyesha, sumaku mbili.

Kwa kazi ya vitendo: kwa kila mtoto: gundi - penseli, mkasi, kitambaa cha mafuta, rag, maumbo ya kijiometri yaliyotengenezwa tayari (mraba 2-3 na miduara, karatasi ya mraba ya karatasi (leso).

1. hatua ya shirika:

Mchezo "Spotting" - niangalie, kwa wageni, kwenye dirisha ...; Angalia tena wageni na uniambie ni dolls gani marafiki zetu tena (Sentyabrinka, Oktyabrinka). Kwa nini waliitwa hivyo? (Sentyabrinka, kwa sababu alizaliwa mnamo Septemba, Oktyabrinka - mnamo Oktoba). Kumbuka: ni zawadi gani walituletea (Septyabrinka - dummies ya mboga, matunda, matunda, uyoga; Oktyabrinka - picha zinazoonyesha wanyama wa ndani na wa mwitu);

2. wakati wa mshangao: kugonga mlango, mtu wa posta huleta bahasha kwa watoto, ambayo ndani yake kuna leso). Mazungumzo: Hii ni nini? Je, tunaweza kusoma barua? Barua inaweza kuwa kutoka kwa nani? Ni nini kinachoweza kuwa kwenye bahasha? (majibu ya watoto). Ninachukua leso kutoka kwenye bahasha, nikachunguza, na watoto hujibu maswali: hii ni nini? leso gani? (kitambaa, karatasi, nzuri, mraba, nk). Ni mifumo gani kwenye scarf? (ulinganisho wa leso mbili: mraba wa karatasi na kitambaa);

3. Angalia meza, unaona nini kwenye meza? (watoto huorodhesha vitu vyote). Leo tutafanya kazi na mkasi, kata maumbo na gundi, kupamba scarf yetu na mifumo ya kijiometri. Watoto huketi kwenye benchi. Tunaangalia mifumo kwenye sampuli. Tunakumbuka jinsi unaweza kupata pembetatu mbili kutoka kwa mraba, semicircle kutoka kwenye mduara, jinsi ya kuweka sehemu zilizokatwa kwenye karatasi na kuzifunga (katika pembe, katikati, pande);

4. Mchezo wa vidole - kuiga "Tunaweza ..." (kumbuka vitendo na sheria za kufanya kazi salama na mkasi);

5. Tunakaribia meza ya kawaida, ambayo takwimu za kukatwa kwa kazi ziko. Muhtasari:

Msaada wenu unahitajika hapa jamani.

Tazama yote hapa

Kuna kitu kinakosekana hapa

Hapa unahitaji maelezo,

Njoo, njoo

Chukua mduara wowote au mraba haraka.

Tutakuwa wachawi

Hebu kupamba scarf nyeupe sasa.

Hebu tuketi na kuchukua mkasi mikononi mwetu.

Tunapunguza takwimu zote kwa nusu.

Hebu tuweke mkasi kando.

Gundi - kuchukua penseli, gundi na

Tutaona kitakachotokea...

6. Kazi ya kujitegemea ya watoto kwenye meza, msaada wa mtu binafsi kutoka kwa mwalimu.

7. Matokeo: toka nje, hebu tuonyeshe leso zetu kwa wageni (watoto wanasimama na kazi zao za kumaliza zinakabiliwa na wageni).

Tafakari: inua mkono wako, ni nani aliyeona ugumu wa kufanya kitu leo, na ni nani ambaye hakuona ugumu?

Watoto huwapa wageni kazi zao ikiwa wanataka.

Machapisho juu ya mada:

Malengo: jifunze kukata sehemu kulingana na ofisi inayotolewa; kuimarisha uwezo wa kufanya kazi na gundi; kukuza upendo wa maua. Ujumuishaji wa elimu.

TAASISI YA ELIMU YA AWALI YA MANISPAA YA BAJETI YA MANISPAA iliyochanganywa aina ya chekechea Na. 5 “Golden Key” SYNOPSIS iliyoandaliwa.

Yastrebova Angelina Muhtasari wa NOD OO "Maendeleo ya Kisanaa na Uzuri" kwa watoto wa kikundi cha kati. Maombi ya "Basi" Malengo: 1. Fundisha.

Yastrebova Angelina Muhtasari wa NOD OO "Maendeleo ya Kisanaa na Uzuri" kwa watoto wa kikundi cha kati. Maombi "Miti katika theluji". Malengo:.

Muhtasari wa shughuli za kielimu kwenye shughuli za muziki "Katika Yadi ya Bibi" (kikundi cha pili cha vijana) Muhtasari wa shughuli za muziki za NOD OO "Maendeleo ya Kisanaa na Urembo".

ECD ya maombi "Kupamba leso" kwa watoto wa kikundi cha kati

Mada: "Kupamba leso"

Maudhui ya programu: wafundishe watoto kukata pembe za maumbo ya mstatili na mraba pamoja na mistari iliyokusudiwa; fanya mazoezi ya kulinganisha maumbo ya kijiometri yaliyozoeleka na vitu katika ulimwengu unaowazunguka; kukuza shauku katika maombi.

Vifaa: kitambaa cha mafuta, brashi ya gundi, mkasi, napkins za rag, kuweka, karatasi ya mraba ya ukubwa wa karatasi nyeupe 16 * 16, vipande vya rangi tofauti ukubwa 6 * 3 (kwa kila mtoto).

Ioo: maendeleo ya utambuzi; maendeleo ya hotuba.

1. Hali ya mchezo. Mwanasesere Katya anakuja kutembelea na kusema hello. Jamani, mnapenda sherehe ya kuzaliwa? Bila shaka kila mtu anampenda. Siku hii, wageni huja kwetu na kutoa zawadi. Naam, tunajaribu kuandaa kura na mambo mengi ya ladha (pipi, mikate, pies, chokoleti). Tunafunika meza na kitambaa cha kifahari cha meza, kuweka sahani nzuri, na kuweka napkins kwa kila mgeni. Leo ni siku ya kuzaliwa ya mwanasesere wa Katya, lakini kwa sababu fulani ana huzuni sana. Nilizungumza naye, na ikawa kwamba alikuwa ameandaa kutibu: pipi. Lakini hapakuwa na nguo za meza, sahani au leso. Tunapaswa kuwasaidia. Kwa ujumla, tulipata sahani na kitambaa cha meza. Lakini Katya bado analia. Ilibadilika kuwa watakuwa na wageni wengi, lakini kitambaa kimoja tu - hapa ni. Je, unataka kumsaidia Katya? Basi hebu tufanye napkins nyingi nzuri kwa ajili yake.

2. Uchunguzi wa leso. Mwalimu huvutia umakini wa watoto: "Hapa kuna kitambaa, angalia kwa uangalifu, jinsi gani na imepambwa kwa nini? Hii ni nini? Mraba? Wanaweza kutumika kupamba napkins na nguo za meza. Leo tutapamba kitambaa ili iwe sawa na Katya. Inavutia umakini wa watoto kwa ukweli kwamba kitambaa kimepambwa kwa miraba ya rangi tofauti, lakini katika pembe zote miraba ina rangi sawa.

3. Maelezo na maandamano. Mwalimu anaonyesha jinsi ya kukata vipande katika mraba: bend strip katika nusu na kukata kando ya zizi. Inanikumbusha sheria za kuunganisha: "Kwanza, wacha tuweke maumbo. Tunaweka gundi kwenye brashi nzima, kisha tunaondoa ziada kwenye makali ya jar. Tunaweka takwimu hiyo na gundi, daima kwenye kitambaa cha mafuta, kuanzia katikati, hatua kwa hatua kuelekea kando. Weka brashi chini, chukua takwimu hiyo kwa mikono yote miwili na kuiweka mahali ilipokuwa imelala, bonyeza kwa kitambaa, ukiondoa gundi ya ziada.

4. Kazi ya kujitegemea ya watoto. Watoto hukunja vipande vipande katikati, kata kando ya mstari, na ubandike kwenye karatasi. Mwalimu anahakikisha kwamba watoto wanashikilia mkasi kwa usahihi. Ikiwa ni lazima, hukumbusha na kurekebisha nafasi ya vidole vinavyoshikilia mkasi. Inakukumbusha gluing makini. Mwishoni mwa kazi, mwalimu hutoa kuweka napkins kwenye meza - waache kavu.

5. Mazoezi ya vidole "1, 2, 3, 4, 5 vidole vilitoka kwa matembezi."

6. Maonyesho ya maombi. Mwalimu anaonyesha kazi yote kwenye ubao, anabainisha mchanganyiko mzuri wa rangi, na watoto huchunguza kazi. Mwalimu anaelezea kuwa walikuwa na wakati - wageni walikuwa bado hawajamkaribia Katya. Na jinsi yeye ni furaha. Mdoli anawashukuru watoto na kuondoka.

7. Muhtasari: Tulifanya nini leo? Ulipenda nini zaidi?