Kondoo wazuri katika mtindo wa kuchimba visima. Mwana-kondoo wa karatasi kwa kutumia mbinu ya kuchimba visima, njia ya haraka zaidi ya Mwana-Kondoo kutoka kwa kuchimba visima

Somo kwenye kozi "Teknolojia"

Daraja la 2

Mada:"Mwana-Kondoo", mbinu: kuchimba visima.

Lengo: kuwafahamisha wanafunzi kuhusu dhana ya kuchimba visima, mbinu mpya ya kufanya kazi na karatasi kwa kutumia mbinu ya kuchimba visima, na kuwafundisha jinsi ya kutengeneza vifaa vyenye sura tatu kutoka kwa vipande vya karatasi;

Kazi:

Kukuza malezi ya uelewa wa aina mpya ya sanaa - quilling, kufahamisha wanafunzi na mbinu ya quilling.

Kukuza mawazo, kufikiri, na uwezo wa ubunifu wa kila mtoto, kukuza shauku katika somo, jicho, na ujuzi mzuri wa magari.

Kusisitiza kwa wanafunzi sifa za usahihi na utulivu, bidii, utamaduni wa kufanya kazi na uwezo wa kufanya kazi katika timu.

Matokeo yaliyopangwa

1.Somo- wanafunzi watafahamiana na mpango wa kupata vitambaa, historia ya ufumaji, taaluma ya mfumaji, aina mbalimbali za vitambaa, na kujifunza mlolongo wa kusuka.

Utambuzi: Uwezo wa kukaribia kazi kwa ubunifu, ujitambulishe na historia ya kuchimba visima, jifunze mbinu ya kuchimba visima na utekeleze vifaa vya volumetric kutoka kwa vipande, tenda kulingana na algorithm, fuata sheria za usalama na sheria za mtu anayefanya kazi, kujidhibiti, muhtasari. kazi iliyofanywa.

Udhibiti- kuamua mlolongo wa kufanya hatua ya elimu ya majaribio, kurekodi ugumu wa mtu binafsi katika hatua ya majaribio.

Mawasiliano- uwezo wa kufanya kazi katika kikundi wakati wa kukamilisha kazi, uwezo wa kushirikiana na mwalimu, uchambuzi wa utambuzi, awali, jumla, uainishaji, kutafakari matokeo ya shughuli, kuweka na kuunda tatizo kwa mujibu wa sheria.

3. Binafsi Kujiamulia - uwezo wa kufanya ukaguzi wa kazi iliyofanywa, kufanya akili, ukuzaji wa bidii na uwajibikaji kwa ubora wa shughuli za mtu.

Vifaa: sampuli ya "Mwana-Kondoo" mzima wa pande tatu, vipande vya karatasi, kadibodi, mkasi, gundi, kidole cha meno, vyombo vya habari vya TSO, uwasilishaji wa video.

Maendeleo ya somo:

Hatua ya somo

Shughuli za mwalimu

Shughuli ya wanafunzi

Imeundwa UUD

Kumbuka

1. Motisha kwa shughuli za elimu.

Mwalimu anawasalimia watoto na kuangalia utayari wao kwa somo.

Utu wema wa kibinadamu ndio jambo la kushangaza zaidi ulimwenguni. Jaribu kuwasilisha hisia zako kwa tabasamu. Ninaona uko katika hali nzuri, kama biashara, kwa hivyo tufanye kazi.

Watoto wakisalimiana na mwalimu.

Watoto huangalia zana zao na vifaa ambavyo kila mtu anazo mahali pa kazi (gundi, mkasi, kadibodi ya A5, karatasi za rangi).

Binafsi: kujipanga.

Udhibiti: uwezo wa kudhibiti vitendo vya mtu, kutabiri shughuli katika somo; kujidhibiti.

2. Kusasisha maarifa na kurekebisha matatizo.

Huonyesha kiwango cha maarifa ya wanafunzi. Inabainisha mapungufu ya kawaida

Jamani, wacha tucheze nanyi na tukumbuke ni nyenzo gani tulizofanya kazi nazo katika somo lililopita. Sasa nitazindua ndege na yule ambaye inatua kwenye dawati lake atajibu swali kuhusu kile tulichofanya katika somo lililopita.

Umefanya vizuri! Ulifanya kazi nzuri.

Guys, leo tutajifunza mbinu mpya wakati wa kufanya kazi na karatasi!

Fanya kazi zinazofunza uwezo wa mtu binafsi kwa shughuli za kujifunza, shughuli za kiakili na ujuzi wa kujifunza

Tulifanya kazi na karatasi katika somo la mwisho.

Tulifahamiana na mbinu ya origami.

Tulijifunza kuwa hii ni mbinu ya kuvutia sana na unaweza kufanya ufundi mwingi wa kuvutia.

Mawasiliano: kupanga ushirikiano wa kielimu na mwalimu na wanafunzi wengine ;

kielimu: uchambuzi wa vitu ili kuangazia sifa kuu

Slaidi ya 3

3. Kutambua sababu ya ugumu.

Inaunda hali ya shida

Guys, nadhani jina la mbinu ya kufanya kazi na karatasi kwa kutumia rebus.

Umefanya vizuri! Nani alielewa neno hili lilikuwa nini?

Je, inajulikana kwetu?

Nani alisikia kabla?

Jiwekee malengo.

Umefanya vizuri!

Tutafanya nini leo?

Sawa!

Angalia ni nani aliyekuja kututembelea!

Sawa! Ndiyo, ni mwana-kondoo! Jamani

Je, hii ni ya thamani ya nani?
Katikati ya lawn?
"Kuwa" inasema kwa sababu fulani,
Na katika T-shati ya fluffy?
Ni kama mtu aliiharibu
Pamba iko kwenye pete zake,

Na akawa amejikunja kabisa

Ndugu wa kondoo.

Jamani, tukumbuke, kondoo wa aina gani?

Umefanya vizuri! Na kondoo dume na kondoo pia wana uwezo wa ajabu wa kumtambua mchungaji wao. Kundi linapopelekwa kwenye shimo la kunyweshea maji, kondoo wengi huchanganywa humo. Hata hivyo, mchungaji anapowaita kondoo wake, wote huondoka majini na kwenda kwenye malisho. Ni nadra sana kwa kondoo wa mtu mwingine kutangatanga katika kundi lisilofaa. Hii hutokea tu kutokana na magonjwa ya sikio au macho.

Wanaunda mpango wa kufikia lengo na kuamua njia (algorithm, mfano, hatua.)

- Quilling.

- Hapana, sijui.

Hapana, hatujasikia.

Jua nini quilling ni. Jifunze kufanya kazi katika mbinu hii.

Fanya kazi na karatasi kwa kutumia mbinu ya kuchimba visima.

Mwanakondoo.

Kondoo ana pamba. Inaonekana kama curls.

Niliona kondoo mweupe.

Pia wana pembe.

Udhibiti:

kielimu:

mawasiliano:

Slaidi ya 4

Slaidi ya 5

Slaidi 6

Slaidi ya 7

4. Maelezo ya shida ya ujuzi mpya.

Hupanga wanafunzi kusoma hali ya shida

- Jamani, nadhani Mwanakondoo alituletea kazi gani?

Umefanya vizuri! Unakaribia kuipata! Leo tutapamba manyoya ya kondoo na karatasi kwa kutumia mbinu ya kuchimba visima.

Guys, sikiliza nini mgeni wetu atakuambia kuhusu mbinu hii.

Karatasi rolling(pia quilling Kiingereza. quilling - kutoka kwa neno quill (ndege feather)) - sanaa ya kufanya nyimbo gorofa au tatu-dimensional kutoka vipande ndefu na nyembamba ya karatasi inaendelea katika spirals. Maua na muundo huundwa kutoka kwa ond za karatasi, ambazo kwa kawaida hutumiwa kupamba kadi, albamu, ufungaji wa zawadi, na fremu za picha.  Sanaa ilikuja Urusi kutoka Korea. Pia ni maarufu kama hobby nchini Ujerumani, Uingereza na Amerika. Quilling pia inaitwa "paper filigree". Hii ni aina rahisi na nzuri sana ya sindano ambayo hauhitaji gharama kubwa.  Bidhaa za utepe wa karatasi pia zinaweza kutumika kama mapambo ya ukuta au hata vito vya mavazi.

- Labda tumpe zawadi?

Je, tunapaswa kupamba manyoya yake?

Watoto husikiliza kwa makini na kuangalia mifano ya kazi katika uwasilishaji.

Udhibiti: kupanga, utabiri;

kielimu: modeli, utatuzi wa shida wa kimantiki, kujenga mlolongo wa kimantiki wa hoja, uthibitisho, kuweka mbele dhana na uhalali wao;

mawasiliano: ushirikiano makini katika kutafuta na kuchagua taarifa

Slaidi ya 8

Slaidi 9

Slaidi ya 10

5. Ujumuishaji wa msingi na matamshi katika hotuba ya nje.

Huanzisha ufahamu wa mtazamo, matumizi. Ujumla msingi.

Guys, makini na slaidi. Kuna vipengele mbalimbali kwa mbinu ya quilling. Hebu tuwafahamu. Hii:

    Spiral

    Acha

    Pembetatu

    Mshale

    Jicho (jani)

    Mstatili

Guys, leo tutatumia fomu rahisi - Spiral.

Mwana-Kondoo alituandalia kanuni ya kazi.

Unayo kwenye laha zako. Hebu tuangalie na tuzungumze juu yake.

Umefanya vizuri!

Lakini ili tuanze, hebu tukague sheria za usalama kwa somo la teknolojia.

Fikiria ni nyenzo gani na zana gani zitakuwa muhimu kwetu katika kazi yetu?

Tupumzike kidogo na Mwanakondoo.

Kondoo curls
(Wimbo wa Kiswidi)
Mwana-kondoo mdogo
Tuna mfuko wa curls
Imetolewa kwa msimu wa baridi
Zawadi kwa majira ya baridi.
Ndugu yangu alipata kanzu ya manyoya,
Sketi ya mama ikatoka
Na soksi kwangu,
Na soksi kwangu.

Asante! Umefanya vizuri!

Tatua (fanya) kazi za kawaida kwa kuzungumza algorithm kwa sauti (inawezekana kwa jozi)

Wanafunzi huzingatia chaguzi za bidhaa kwa kutumia mbinu ya kuteka maji iliyopendekezwa na mwalimu na kufahamiana na fomu za kimsingi.

Algorithm.

Wacha iwe huru kidogo mikononi mwetu.

Gundi mwisho wa bure.

Hebu tupe sura.

Gundi sehemu.

Kadibodi ya rangi, vipande vya karatasi ya rangi, toothpick, gundi.

Watoto huzungumza juu ya tahadhari za usalama wakati wa kufanya kazi na gundi.

Tahadhari za usalama wakati wa kufanya kazi na gundi

    Kushughulikia gundi kwa uangalifu.

    Gundi ni sumu!

2. - Tumia gundi kwenye uso wa bidhaa tu kwa brashi.

3. -Usiruhusu gundi iingie kwenye vidole, uso, haswa macho.

4. -Kama gundi itaingia machoni mwako, suuza mara moja kwa maji mengi.

5. -Baada ya kumaliza kazi, hakikisha unanawa mikono na mikono.

6. -Unapofanya kazi na gundi, tumia leso.

Watoto hufanya mazoezi.

Mwana-kondoo mdogo(onyesha mwana-kondoo)
Tuna mfuko wa curls(onyesha curls)
Imetolewa kwa msimu wa baridi, (Mikono kwa pande)
Vipawa kwa msimu wa baridi (Mikono chini)
Ndugu yangu alipata kanzu ya manyoya,(onyesha kanzu ya manyoya)
Sketi ya mama ikatoka (Anaonyesha sketi)
Na soksi kwangu, (Onyesha soksi zako, fika chini)
Na soksi kwangu.

Udhibiti: udhibiti, tathmini, marekebisho; kielimu:

Utambuzi- uwezo wa kuunda maarifa, uchaguzi wa njia bora zaidi za kutatua (kufanya) kazi, uwezo wa kuunda kwa uangalifu na kwa usahihi taarifa ya hotuba, kutafakari juu ya njia na masharti ya hatua;

mawasiliano: kusimamia tabia ya mpenzi - ufuatiliaji, marekebisho, tathmini ya vitendo vya mpenzi

Slaidi ya 11

Slaidi ya 12

Slaidi ya 13

Slaidi ya 14

6. Kazi ya kujitegemea.

Guys, chagua rangi ya kadibodi unayotaka.

Mwana-kondoo amekuandalia applique kwa picha yake, utahitaji gundi, na kisha tutapamba manyoya yake na curls.

Tazama niligeuka kuwa Mwanakondoo wa aina gani.

Hebu tuangalie hatua za kazi.

1. Chagua usuli.

2. Weka maombi mahali unayotaka.

3. Gundi applique.

4. Tengeneza nafasi zilizoachwa wazi kwa kutumia mbinu ya kuchimba visima.

5.Gundi tupu kwenye applique.

Hebu tuanze.

Zingatia slaidi unapofanya kazi.

Kazi ya kujitegemea. Hufanya majaribio ya kibinafsi, hatua kwa hatua kulinganisha na kiwango.

Watoto hukamilisha kazi ya mwalimu, kulinganisha na mfano uliotolewa kwenye slaidi

Udhibiti: kudhibiti, kusahihisha, kuonyesha na ufahamu wa kile ambacho tayari kimejifunza na kile ambacho bado kinahitaji kujifunza, ufahamu wa ubora na kiwango cha uigaji;

kibinafsi: maana kutengeneza.

Slaidi ya 15

Slaidi ya 16

Slaidi ya 17

Slaidi ya 18

Slaidi ya 19

Slaidi ya 20

Slaidi ya 21

Slaidi ya 22

Slaidi ya 23

Slaidi ya 24

Slaidi ya 25

Slaidi ya 26

Slaidi ya 27

7. Kuingizwa katika mfumo.

Mwana-kondoo aliamua kucheza nawe na akaficha kadi za rangi chini ya kiti chako Ikiwa unapata kadi ya njano, jitayarishe kujibu swali, na ukipata bluu, jaribu kukamilisha jibu.

Jamani turudie tunatumia teknolojia gani?

Mbinu hii inatumika katika nchi gani?

Jamani, ni mambo gani ya kuvutia mliona katika kazi niliyofanya?

Hiyo ni kweli, sikutengeneza nywele za Mwana-Kondoo na curls.

Kuna mtu yeyote anaweza kuniambia jinsi hii inaweza kufanywa?

Ni rangi gani inayofaa zaidi kwa ukanda wa karatasi?

Gundi curls kwenye kichwa cha mwana-kondoo.

Majibu ya mwanafunzi

Linganisha kazi, tathmini kazi zao wenyewe na kazi ya washiriki wa kikundi, jibu maswali ya mwalimu.

Kwa kutumia mbinu ya kuchimba visima.

Mbinu ya kuchimba visima inatumika nchini Korea.

-Mwana-kondoo hana mikunjo kichwani.

Algorithm.

Chukua kamba na uipotoshe kwa kidole cha meno.

Ondoa workpiece kutoka kwa toothpick.

Wacha iwe huru kidogo mikononi mwetu.

Gundi mwisho wa bure.

Hebu tupe sura.

Gundi sehemu.

Ni bora kuchagua rangi ya njano.

Binafsi:

Uwezo wa kuchambua shughuli za kisanii za mtu mwenyewe

udhibiti:

Kuamua na kuunda madhumuni ya shughuli katika somo;

Utambulisho na ufahamu wa wanafunzi wa kile ambacho tayari kimejifunza na kile ambacho bado kinahitaji kujifunza, ufahamu wa ubora na kiwango cha uigaji;

kielimu:

Kuchagua vigezo vya kulinganisha.

8. Tafakari ya shughuli.

- Jamani, Mwanakondoo anauliza mkumbuke tunatumia teknolojia gani?

Tumejifunza kufanya nini?

Ni nini kilikuvutia?

Ulipenda nini?

Je, haukupenda nini?

- Jamani, tuone mna nini?

Chaguo 1 ongeza kazi yako. Chaguo 2: Thamini kazi yako kwa kupiga makofi.

Chaguo nzuri sana 2, inua kazi yako. Thamini chaguo 1 kwa kupiga makofi.

Je, unadhani lengo la somo letu limefikiwa?

Panga maeneo yako kwa mpangilio.

Umefanya vizuri! Umefanya kazi nzuri!

Watoto huchambua, kulinganisha, kujibu maswali.

Wanafunzi hutathmini kiwango ambacho lengo limefikiwa.

Wanatayarisha mpango wa utekelezaji unaolenga kupata maarifa na ujuzi unaokosekana.

Tulifanya kazi kwa kutumia mbinu ya kuchimba visima.

Tulijifunza jinsi ya kufanya kazi na karatasi kwa kutumia mbinu mpya.

Nilipenda mgeni aliyekuja kwenye somo.

Nilipenda mbinu mpya ya kufanya kazi.

Watoto wanaonyesha kazi zao.

Tathmini shughuli zao.

Kusafisha maeneo ya kazi.

Binafsi

Anzisha uhusiano kati ya madhumuni ya shughuli na matokeo yake.

Uwezo wa kujadili na kuchambua shughuli za kisanii za mtu mwenyewe na kazi ya wanafunzi wa darasa kutoka kwa mtazamo wa kazi za ubunifu za mada fulani.

udhibiti:

Zoezi la kujidhibiti;

Tathmini shughuli katika somo pamoja na mwalimu na wanafunzi wenzako;

mawasiliano:

Kuwa na uwezo wa kueleza mawazo yako vya kutosha

kielimu:

Kujenga mlolongo wa kimantiki wa hoja

Slaidi ya 28

9 Muhtasari wa somo

Natumaini kwamba ujuzi uliopatikana leo katika darasa utasaidia katika kutatua matatizo ya ubunifu si tu katika masomo ya kazi, bali pia katika maisha. Ninataka kukutakia kila wakati ujifunze kitu kipya, shiriki maarifa na wandugu zako na, kwa kweli, kamilisha kazi unayoanza.

Sema asante kwa mgeni wetu!

Asante kwa kazi. Tukutane kwenye somo linalofuata.

-Asante!

Udhibiti: kutathmini ubora wa kusafisha mahali pa kazi.

Binafsi: kutimiza kanuni na mahitaji ya maisha ya shule na majukumu ya mwanafunzi.

Katika nakala hii, tunakupa darasa lingine la bwana juu ya ufundi wa karatasi kwa kutumia mbinu ya kuchimba visima (umeifanya tayari?) - pendant ya "Mwana-Kondoo".

Kwa kazi tutahitaji:

  • karatasi ya kuoka - 7 mm
  • karatasi ya rangi
  • Gundi ya PVA
  • mkasi
  • fimbo ya ond
  • mtawala na miduara
  • kalamu - corrector
  • kishaufu cha keychain (na kamba ya kamba)

Kata karatasi ya kuchimba visima yenye urefu wa sentimita 74 (vipande 3) katikati. Tunapepea nusu ya ukanda (urefu wa 37 cm) kwa ond kwenye fimbo. Ili kuhakikisha kwamba miduara ni sawa na sawa, tunatumia mtawala na mzunguko wa 14 mm.

Ili kurekebisha mwisho wa ond, tunatumia gundi ya PVA, tumia gundi kidogo kwenye kando ya ond iliyopotoka na kuiunganisha kwa ond nzima. Kutumia kanuni hii, tunafanya spirals 6 zaidi - wraps (lazima kuwe na vipande 7 kwa jumla).

Baada ya kutengeneza ond zote 7, tunaendelea kuziunganisha pamoja. Ninapendelea kuunganisha ond kwa mshono ili kushona, hii inafanya kuwa nadhifu.
Baada ya kuunganisha spirals 7, tunaanza kukata miguu, masikio na kichwa cha mwana-kondoo. Ili kufanya hivyo, chukua karatasi ya rangi, chora miguu, kichwa na masikio juu yake, na uikate.

Ushauri: Ni bora kuteka kwa penseli rahisi kwa upande mwingine (mbaya) wa karatasi ya rangi.
Ili sehemu zote ziwe na uwiano, unaweza kufanya muundo kwenye karatasi ya taka, kisha ushikamishe na uifuate. Ifuatayo, tunaweka sehemu zote pamoja ili kufanya mwana-kondoo.

Tunachora macho. Tunachukua kalamu ya kurekebisha, kuchora macho, na kufanya wanafunzi na kalamu ya gel.

Kutengeneza kitanzi kwa kunyongwa. Na ambatisha kitanzi kwa mwana-kondoo aliyemalizika.

Na hivyo ... kondoo wetu wa karatasi kwa kutumia mbinu ya kuchimba visima iko tayari!

Katika darasa la bwana la leo utajifunza jinsi ya kufanya toy kwa mti wa Krismasi kwa kutumia mbinu ya quilling - ishara ya mwaka unaoondoka - kondoo. Kuifanya hakutakuchukua muda mwingi, lakini kwa kurudi italeta roho nyingi za Mwaka Mpya. Unaweza kufanya kazi hii na watoto, ni muhimu sana kwa kuendeleza ujuzi wa magari ya mikono.

Ili kutengeneza mti wa Krismasi wa nyumbani, utahitaji vifaa vifuatavyo:

- alama za rangi nyingi;
- gundi ya PVA;
- Mikasi;
- kifuniko cha chupa;
- karatasi ya kuoka;
- Uzi.

Wacha tuanze kutengeneza vinyago vya mti wa Krismasi:

Kuanza, kata karatasi nyeupe ya ofisi ndani ya vipande vya nusu sentimita na uzizungushe kwenye ond huru. Tunawaweka kwenye kifuniko katika safu kadhaa na kuziweka na gundi ya PVA. Tunarudia hili mara kadhaa ili spirals ziunganishwe vizuri. Ili kuifanya iwe haraka, unaweza kutumia kavu ya nywele kukausha sehemu.

Kutoka kwa safu kadhaa huru tunaunganisha kichwa cha kondoo pamoja kama inavyoonekana kwenye picha.

Tunaunganisha kichwa kwa mwili na, kwa kuegemea, funika tena sehemu nzima na gundi ya PVA.

Gundi macho kwa toy.

Kisha sisi hufunga thread ambayo toy itapachika kwenye mti, unaweza pia kuunganisha Ribbon ya satin au nyoka.

Hiyo ndiyo yote, toy yetu ya mti wa Mwaka Mpya iko tayari!

Ufundi huu utapamba mti wako wa likizo na kuleta furaha nyingi za Krismasi nyumbani kwako.

Ikiwa unapenda zawadi za asili kwa likizo, basi kuunda ukumbusho kwa kutumia mbinu ya kuchimba visima itahitaji uvumilivu tu, kwa sababu hata watoto wa shule ya mapema wanaweza kujifunza jinsi ya "kupotosha karatasi." Ili kutengeneza kondoo kwa kutumia mbinu ya kuchimba visima, tutahitaji vifaa vifuatavyo:

Vipande vya karatasi kwa rangi nyeupe na bluu (inaweza kubadilishwa na karatasi ya rangi ya Xerox, iliyokatwa kwa vipande 5 mm kwa upana)

Kadi ya bluu ya kung'aa (ikiwa unapenda rangi tofauti, badilisha)

Fimbo ya mbao, mkasi, gundi ya PVA

Ukanda wa sumaku

Kama unaweza kuona, hakuna kitu cha kushangaza kwenye orodha, kila kitu kinapatikana. Kabla ya kazi, fanya mazoezi kidogo katika vipande vya karatasi vya vilima: weka kamba kwenye fimbo, bonyeza kwa ukali kwa vidole vya mkono wako wa kushoto, na uzungushe fimbo kutoka kwako kwa mkono wako wa kulia. Kamba inapaswa kujeruhiwa kwa ukali. Kisha fanya zamu nyingine 3-4 na uondoe roll ya karatasi kutoka kwa fimbo.

Darasa la bwana:

1. Jitayarisha mchoro, kata mwili wa kondoo kutoka kwa kadibodi. Tunaandika maelezo kwa miguu na kichwa.

2. Tunapiga mistari nyeupe kama hii, kisha tunasonga nusu ya kamba kwa mwelekeo mmoja - hizi ni curls za kondoo wetu, tutahitaji nyingi.

3. Kichwa: gundi mistari ya bluu kwenye mstari mmoja mrefu (kama mita 1.5), kisha uwape upepo kwenye gurudumu pana, na gundi mwisho wa roll nene kwenye safu ya awali ya karatasi. Tunaondoa gurudumu, punguza kwa uangalifu katikati ya gurudumu - tengeneza muzzle.

4. Masikio: Tunapotosha vipande 2 kwenye roll, basi ifunuke kidogo, na gundi mwisho wa strip. Tunachukua roll, kwa mkono wetu wa kulia tunavuta karatasi kwa upande, kwa mkono wetu wa kushoto tunapunguza roll kwa ukali, unapata droplet.

5. Gundi masikio kwa kichwa kwa pembe za matone, kisha gundi macho ya kumaliza na curls. Tunapiga kichwa kwenye mwili, gundi curls za juu, na ndevu ndogo chini ya kichwa. Tunapiga bangs juu ya kichwa, na safu za curls juu ya mwili wote, kuanzia nyuma - kwa fimbo tunasonga kidogo katikati ya safu kadhaa.

6. Miguu: punguza kidogo safu nene za bluu - unapata mguu na kwato, vipande vya gundi kwenye miguu.

Halo, wapenzi wa quilling! Ninapenda sana kutengeneza ufundi kutoka kwa kuchimba visima, labda hii ndiyo shughuli pekee ambayo unaweza kuunda chochote. Kutumia ribbons za karatasi tu (vipande), unaweza kuunda ufundi wa urembo ambao haujawahi kufanywa. Ni rahisi sana kufikisha muundo wa nyuso kwa kutumia karatasi, na hii inafanya ufundi uonekane wa kweli zaidi. Wengi wanaoona quilling kwa mara ya kwanza hawaamini macho yao kwamba ufundi hufanywa tu kutoka kwa karatasi, na ili kuhakikisha hili, wanajaribu kwa kugusa. Kama mfano wa ufundi kama huo wa kuchimba visima, ningependa kukuletea kondoo aliyetengenezwa kutoka kwa riboni za karatasi, laini na laini kwa mguso, mzuri na wa kuchekesha. Ni rahisi sana kutengeneza, na hata mshiriki wa novice anayependa kuchimba visima anaweza kuishughulikia. Tumia darasa langu la bwana juu ya ufundi wa kusaga kondoo na maelezo ya kina na picha za hatua kwa hatua za uzalishaji.

Nyenzo:

  • Utepe wa karatasi 7 mm, urefu 29.5 cm, msongamano 80 g/m2: nyeupe
  • Riboni za karatasi 3 mm, urefu wa 29.5 cm, wiani 80 g/m2: beige
  • Utepe wa karatasi 1.5 mm, urefu 29.5 cm, msongamano 80 g/m2: nyeusi
  • Mikasi
  • Gundi ya PVA
  • Gundi bunduki
  • Chombo cha kupotosha
  • Mtawala wa Quilling
  • Macho yenye kipenyo cha 8 mm
  • Mpira wa tenisi (nyeupe)

Sisi kukata pindo ndogo juu ya ribbons karatasi nyeupe.

Tunapiga roll kutoka kwa Ribbon 1 ya karatasi nyeupe yenye pindo (kipenyo cha roll 8 mm). Baada ya kupotosha, nyoosha pindo chini kwenye roll.

Kuchukua mpira wa tenisi nyeupe na kuifunika vizuri na rolls nyeupe fringed kwa kutumia bunduki gundi.

Tunapiga roll ya ribbons za karatasi ya beige 3 mm kwa upana na kipenyo cha 28 mm.

Tunaunda roll na kipengee cha kuchimba matone.

Tunaongeza kiasi na kuunganisha ndani na gundi ya PVA.

Tunasonga roll ya ribbons za karatasi nyeusi 1.5 mm kwa upana na 6 mm kwa kipenyo.

Tunaunda roll katika pembetatu.

Gundi pembetatu na bunduki ya gundi.

Gundi kanda za karatasi nyeusi 1.5 mm kwa upana kama kwenye picha na gundi ya PVA.

Tunachukua macho yaliyonunuliwa.

Gundi kwenye macho.

Gundi muzzle kwa mpira (mwili) na bunduki ya gundi.

Tunapiga roll ya ribbons ya karatasi nyeupe yenye pindo na kipenyo cha 13 mm. Gundi roll juu ya muzzle na bunduki ya gundi na kunyoosha pindo chini.

Tunapotosha safu 2 za kanda za karatasi za beige 3 mm kwa upana na kuzifunua kwenye mtawala wa quilling hadi 13 mm kwa kipenyo.

Tunaunda rolls na matone.

Gundi matone na bunduki ya gundi. Hivi ndivyo tulivyopata masikio.


Tunapotosha safu 4 za ribbons za karatasi ya beige 3 mm kwa upana na kipenyo cha 13 mm.

Tunaunda safu kwa kutumia kipengee cha kuchimba macho. Miguu iko tayari!

Gundi miguu na bunduki ya gundi.

Ni hayo tu! Kondoo - ufundi wa kuchimba visima, umetengenezwa!

Kama umejionea mwenyewe, kutengeneza ufundi wa kuchimba visima ni rahisi sana na rahisi. Unda kondoo wa kuchekesha kutoka kwa vipande vya karatasi (ribbons) na waache kupamba nyumba yako, na kuifanya vizuri zaidi na nzuri.

Ikiwa unatengeneza kondoo kupamba kwa Pasaka, basi nakushauri uangalie kupitia sehemu hiyo, ambapo kuna madarasa mengi ya bwana wa quilling kwa ufundi mbalimbali wa Pasaka.

Asante kwa umakini wako!