Wizara ya Elimu na Sayansi ya Jamhuri ya Kazakhstan
shule ya sekondari namba 2
M/C "Aigolek"
katika Sayansi Asilia
Mada: "Tunaenda kwa matembezi"
Mwalimu Zorina A.L.
Shchukinsk 2017
Fungua muhtasari wa somo
Katika kikundi cha 1 cha vijana
juu ya mada: "Tunaenda kwa matembezi"
Maudhui ya programu:
Malengo:
Kielimu: Uwezo wa kufanya vitendo na vitu
Maendeleo:d
Kuelimisha:
Vifaa: seti ya nguo za nje kwa msichana (suruali, koti, kofia, scarf, mittens, buti zilizojisikia), picha za nguo za nje.
Maendeleo ya somo:
Leo wageni walikuja kwenye somo letu. Sema salamu kwa wageni wako.
Umefanya vizuri! Unapaswa kusema hello kila wakati. Hii inaonyesha kuwa una tabia nzuri
(majibu ya watoto). Tunatembea sawa. Katika majira ya joto tunatembea kila siku. Na jibu
Swali langu ni, ni wakati gani wa mwaka sasa? (majibu ya watoto). Ni wakati sahihi wa mwaka
majira ya baridi. Je, sisi huenda kwa matembezi kila siku wakati wa baridi?
Hatuwezi kwenda matembezi kila wakati kwa sababu ya hali ya hewa. Jamani, hali ya hewa ikoje wakati wa baridi?
(majibu ya watoto).
Guys, kwenda kwa kutembea wakati wa baridi unahitaji kuvaa kwa joto. Sisi ni nini
nini kuvaa kwa kutembea? Ninakuonyesha seti ya nguo kwa msichana,
Tunaangalia nguo, tukionyesha sifa zao za tabia.
Gonga mlango
Vika anaingia
Jamani, natoka, mnaweza kunisaidia kuvaa kwa matembezi?
Vika, bila shaka tutakusaidia wewe na wavulana.
Pamoja na watoto tunavaa Vika. Jihadharini na utaratibu wa kuvaa
nguo (kutoka chini hadi juu) kwa kutumia sehemu ya lugha mbili
- Asanteni sana watu kwa kunisaidia kuvaa, lazima niende
tembea. (Anasema kwaheri kwa watoto na kuondoka)
Dakika ya Fizikia ya Muziki "Kutengeneza mtu wa theluji"
Kufupisha
01.02.2017
Uyimdastyrylgan oku іs-әreketіnіӊ ramani ya kiteknolojia
ramani za teknolojia za shughuli za elimu zilizopangwa
Bіlim kuchukua maeneo ya mshahara/Elimu:Utambuzi
Bolimderi/Sehemu:Sayansi ya asili
Takyryby/Mada:Tunakwenda kutembea
Misingi/Malengo: Kielimu: Uwezo wa kufanya vitendo na vitu
Maendeleo:Kukuza uwezo wa kutofautisha kati ya wapinzanidvitendo (vua nguo, fungua vifungo)
Kuelimisha:Kukuza unadhifu na unadhifu kwa watoto.
KosGsehemu/Kipengele cha Lugha mbili: Kofia-borik, scarf-scarf, mittens- kolgap.
Is-areket kezeni Hatua za shughuli |
Tarbieshіnіӊ әreketteri Matendo ya mwalimu |
Ballardyӊ әreketteri Matendo ya watoto |
Awamu ya I Sebeptik areketti oyatu Motisha na motisha |
Jamani, tunakwenda chekechea. Tunafanya nini katika chekechea? Tunatembea sawa. Katika majira ya joto tunatembea kila siku. Na unijibu swali, ni wakati gani wa mwaka sasa? Wakati unaofaa wa mwaka ni msimu wa baridi. Je, sisi huenda kwa matembezi kila siku wakati wa baridi? Hatuwezi kwenda matembezi kila wakati kwa sababu ya hali ya hewa. Jamani, hali ya hewa ikoje wakati wa baridi? |
Watoto hujibu swali Tunakula, kucheza, kulala, kuchora, kutembea Msimu: baridi Wakati wa msimu wa baridi hatuendi matembezi kila wakati Ni baridi, theluji, theluji. |
Hatua ya II Uyimdastyrylgan izdenis Utafutaji wa shirika |
Ili kutembea wakati wa baridi unahitaji kuvaa kwa joto. Tunavaa nini kwa matembezi? Gonga mlango Vika anaingia Mimi na wavulana tunaenda matembezini, unaweza kunisaidia kuvaa? Jamani, tunaweza kumsaidia Vika kuvaa? Jihadharini na utaratibu wa kuvaa nguo (kutoka chini hadi juu) kwa kutumia sehemu ya lugha mbili. Vika asante kwa msaada na anaondoka |
Jibu maswali Kofia, scarf, kinga Watoto wanaonyesha kupendezwa Kubali kusaidia Angalia na kurudia maneno Sema kwaheri kwa Vika |
Hatua ya III Tafakari ya lugha ya mama Reflex-kusahihisha |
Kufupisha. Jamani, tukumbuke tena ni saa ngapi za mwaka? Je, wewe na mimi tunapaswa kuvaaje kwa matembezi wakati wa baridi? Ninawasifu watoto |
Msimu: baridi Vaa kwa joto |
Kutiletin natizhe/matokeo yanayotarajiwa:
Bilu/Jua:Majina ya nguo za msimu wa baridi (kofia, scarf, buti za kujisikia, nk)
Baa ya Bolu/Uwe nayo:Wazo la uainishaji wa nguo (Baridi, Majira ya joto)
Isteu alu/Kuwa na uwezo wa: Kufanya vitendo na vitu (kuvaa, kuvua)
Uchambuzi wa kibinafsi wa somo la sayansi kwa kikundi cha 1 cha vijana.
Mada: "Tunaenda kwa matembezi."
Maudhui ya programu yanafanana na kiwango cha maandalizi ya watoto wa kikundi cha 1 cha vijana.
Kielimu: Uwezo wa kufanya vitendo na vitu
Ukuaji: Kuza uwezo wa kutofautisha kati ya vitendo tofauti (kuvaa na kuvua nguo, kufungua vifungo na kufunga)
Kuelimisha: Kuweka unadhifu na unadhifu kwa watoto.
Nilichagua vifaa mapema, yaani seti ya nguo za nje kwa msichana (suruali, koti, kofia, scarf, mittens, buti zilizojisikia), picha za nguo za nje. Wakati wa somo, watoto walionyesha kuwa wanajua majina ya sehemu za nguo, majina na kutofautisha.
Ilikuwa wazi kwamba watoto walionyesha kupendezwa sana na tamaa ya kusaidia mtu fulani. Ninaamini kuwa shughuli hiyo ilifikia lengo lake.
Watoto walikuwa wenye bidii, wasikivu, na wenye urafiki. Tafakari ilikwenda vizuri, kwani watoto walijibu haraka maswali yaliyoulizwa.
Kikundi cha pili cha vijana (miaka 3-4).
shughuli za majaribio
Mada:"Mti hai".
Tazama: Imeunganishwa.
Aina: Utafiti
Lengo: Jua wakati wa utafiti kwamba mti ni kitu hai cha asili.
Kazi:
Kimaendeleo- Kukuza uwezo wa kufikiri kimantiki, kupenyeza ujuzi katika shughuli za majaribio, majaribio, kukuza uwezo wa kuanzisha uhusiano wa sababu-na-athari, na kuamsha usemi.
Kielimu- Jifunze kutambua dalili za kiumbe hai kwa kutumia mfano wa mti.
Kielimu- kuhimiza shughuli za utafiti, kukuza mtazamo wa kujali kwa viumbe vyote vilivyo hai.
Matokeo yaliyopangwa:
Kuunda hitimisho kwamba mti uko hai wakati wa majaribio.
Kupata uzoefu wa utafiti
Mpango wa hatua kwa hatua:
- Maandalizi
- Uundaji wa madhumuni ya jaribio
- Kupanga
- Matokeo ya vitendo ya jaribio
- Mwisho
Shughuli za mwalimu na watoto katika hatua
Maandalizi
(kazi za mwalimu)
1. Kuhamasisha watoto kwa shughuli za utafiti kupitia maswali ya uchochezi
2. Maandalizi ya vifaa (vikombe, majani kwa kila mtu, napkins za karatasi)
3. Kuchora michoro (mti - mizizi, shina, matawi, majani)
(Kazi za watoto)
1. Ufahamu wa tatizo.
2. Kuzoea vifaa mahali pa kazi
Matokeo yanayotarajiwa ya hatua ya maandalizi:
Kuna nia na hamu ya kushiriki katika jaribio
Hatua ya 2 - Uundaji wa madhumuni ya jaribio
(kazi za mwalimu)
1. Majadiliano, yanayowaongoza watoto kuweka lengo la jaribio.
Kulinganisha mti na mtu
(Kazi za watoto)
1. Tengeneza malengo (kwa msaada wa mwalimu)
- Jua ikiwa mti uko hai au la
- Jua ikiwa inapumua au la
- Jua ikiwa mti unakunywa au la
- Jua ikiwa inakua au la
Matokeo yanayotarajiwa ya hatua ya pili:
Lengo linaonyeshwa: kujua ikiwa mti uko hai?
Nadharia mbili zimeonyeshwa: Ndiyo au Hapana
Hatua ya 3 - kupanga
(kazi za mwalimu)
1. Majadiliano na watoto kuhusu mpango wa utekelezaji
2. Kuchora mpango (watoto hujaribu kujiamulia ni majaribio gani yatatangulia, yapi baada ya hayo, na kadhalika, i.e. watoto hujifunza kupanga shughuli zao wenyewe wakati wa somo)
(Kazi za watoto)
Watoto huamua mlolongo wa majaribio: hupumua au la, vinywaji au la, hukua au la.
Kuchora mpango wa shughuli za majaribio
Kufuatia mpango
Hatua ya 4 - mazoezi, matokeo ya shughuli za vitendo
(kazi za mwalimu)
1. Kusaidia watoto kwa shughuli za vitendo.
2. Utekelezaji wa pamoja wa jaribio.
3. Udhibiti juu ya utekelezaji sahihi
(Kazi za watoto)
1. Mawazo ya kupima.
2. Kufanya majaribio
Matokeo yaliyokadiriwa ya hatua ya tatu
Uundaji wa hitimisho
Kurekodi matokeo
Hatua ya 5 - ya mwisho
(kazi za mwalimu)
1. Kujumlisha.
2.Kusaidia watoto kutathmini utendaji wao
3. Weka hali mpya ya tatizo (Unafikiri nini kitatokea kwa mti katika chemchemi, majira ya joto, vuli?)
(Kazi za watoto)
Kujithamini (tathmini ya shughuli yako ya majaribio: mafanikio yake, nini kilifanya kazi, nini hakijafanya, nini kilisababisha ugumu, nini ungependa kurudia au kuonyesha kwa mmoja wa marafiki zako nje ya shule ya chekechea au kwa wazazi wako)
Maendeleo ya somo (kwa ufupi)
Salamu za jumla na za mtu binafsi.
"Tazama, ni nini mikononi mwangu?" (Tawi)
Tawi hili linatoka kwa nini? - Kutoka kwa mti.
Ninawauliza watoto: “Tutazungumza nini leo? Tutazungumza nini?" - (kuhusu miti)
Zungumza kuhusu miti
“Unafikiri mti huo uko hai? Je, mtu huyo yuko hai? Mwanaume hakika yuko hai. Unajuaje kuwa mtu yuko hai?" (anapumua, anakula, anakunywa, hukua). - "Ikiwa mti ni hai, basi pia hula, kunywa, kupumua na kukua."
Wacha tuendelee kwenye majaribio
1. Tunapumua kwa kitambaa (hewa inapita ndani yake) - "Kwa hivyo mti unapumua. Unaweza kusema kupitia nini?" (kupitia majani)
2. Hebu fikiria kwamba majani ni mizizi (maji kidogo hutiwa ndani ya kioo), na tunakunywa kupitia majani. Tunahitimisha kuwa mti hunywa (kwa mfano, birch sap).
3. “Fikiria kwamba mimi ni mti. Mimi ni mti wa aina gani?" (kubwa). Ninavutia watoto. Mimi ni mti mkubwa, mtoto ni mti mdogo. - "Mti mdogo utakuwa mkubwa unapokua." Hitimisho: mti unakua.
"Sasa tutakaa kwenye vituo vyetu vya kazi na kurekodi matokeo kwa kutumia kadi ambazo tutabandika kwenye shajara zetu za utafiti."
"Nani atatoa hitimisho?" (Mti ni hai kwa sababu hukua, kunywa, kupumua).
“Mti uko hai. Je, tunapaswa kuitunza?" (Ndiyo)
Mazungumzo kuhusu thamani ya viumbe vyote vilivyo hai katika asili (yakiambatana na slaidi)
Uteuzi: Chekechea, Vidokezo vya Somo, GCD, ikolojia, shughuli za majaribio
Kichwa: Maelezo ya somo kwa kikundi cha 2 cha vijana kuhusu shughuli za majaribio "Mti Hai"
Nafasi: mwalimu
Mahali pa kazi: MBDOU chekechea No. 377
Mahali: Ekaterinburg, Urusi
Ekinshi kishi Ili kupata habari kuhusu maelezo
Muhtasari wa shughuli za elimu zilizopangwa katika kikundi cha vijana
Notisi ya tukio/Tarehe: 03/1/18
Tarbieshi/Mwalimu: Bernhardt N.A
Bilim take salas/Eneo la Elimu: Utambuzi
Pәn/Kipengee: Sayansi ya asili
Mandhari ya Jumla/Mtambuka: "Orkashan kun sonbesin" - "Wacha kuwe na jua kila wakati."
Takyryby/Mada: Jua linaangaza.
Maksattary/Lengo: Uundaji wa dhana kwamba maisha duniani yanahitaji jua.
1. Tarbielik - elimu: Kuelimisha watoto katika uwezo wa kuona uzuri wa asili wakati wowote wa mwaka.
2. Damytushylyk zinazoendelea: Maendeleo ya ujuzi wa msingi wa majaribio.
3. Mafunzo ya Okytu: Ili kuunda dhana kwamba maisha duniani yanahitaji jua.
Teknolojia ya ufundishaji / teknolojia ya ufundishaji: Kimakuzi, chenye mwelekeo wa utu, utambuzi, kuokoa afya.
Resurstarmen kamtamasyz etu/msaada wa Rasilimali: vioo, leso, beseni la maji, picha kwenye mada, takrima, penseli za rangi.
Sehemu ya lugha mbili: kun-jua
Uyimdastyrylgan oku kyzmetinin Barysy
1.yimdastyrushylyk kezeni/wakati wa shirika.
I. Tokmakova
Jua hukaa wapi usiku?
Katika kitanda cha bibi.
Bibi yake ni nani?
Anga ya bluu.
Je, itafunika na nini?
Wingu la pamba.
Na nani atamfunika?
Babu ni upepo.
Inatoa kutaja ishara za chemchemi, tambua hali ya hewa ilivyo leo.
Unashangaa kwa nini ni nyepesi sana kwenye kikundi?
Jua huamka kabla ya kila mtu mwingine, hujiosha kutoka kwenye mawingu na kupanda juu mbinguni kufanya "matendo mema." Na ni "matendo mema" gani ambayo jua hufanya? Jua huangazia dunia, huwapa kila mtu joto, na huwa na “matendo mema” mengi: pasha joto dunia, huiangazia kwa nuru nyangavu, na kuamsha kila mtu na miale yake mipole.
Lakini wakati mwingine, wavulana, hutokea kwamba jua haitoke mbinguni sana na haitupi joto lake. Je, unafikiri hii hutokea lini?
Inalenga shughuli zijazo.
2. Negіzi bolіmі/sehemu kuu
Anawaalika watoto kufikiria - jua linakwenda wapi kulala? Weka mikono yako karibu na dirisha - ina joto, lakini si kama katika majira ya joto.
Huhimiza watoto kushiriki katika mazungumzo kuhusu ushawishi wa jua kwenye ulimwengu unaowazunguka. Linganisha picha zinazoonyesha usiku na mchana wa jua.
Kila mtu ulimwenguni anafurahi juu ya jua -
Wote wanyama na watoto
Na miti na maua,
Vipepeo na nondo.
Jua hutoa mwanga na joto kwa viumbe vyote vilivyo hai, hutupendeza kwa miale yake ya mkali na ya joto na huinua roho zetu. Hebu fikiria kama hakukuwa na jua, nini kingetupata. Ingekuwa giza na baridi duniani na maisha yote yangetoweka. Hii ina maana kwamba ni ajabu kwamba kuna Jua, ambayo inatupa joto na mwanga wake.
Mchezo wa didactic"Tafuta sawa."
Taja vitu ambavyo vina rangi sawa na jua. Au sura sawa na jua.
Usitishaji wa nguvu
Hivi ndivyo jua linavyochomoza
Juu, juu, juu.
(Inua mikono yako juu. Nyosha)
Usiku jua litazama
Chini, chini, chini.
(Chuchumaa chini. Weka mikono yako sakafuni.)
Vizuri vizuri,
Jua linacheka.
Na chini ya jua kwa ajili yetu
Maisha ni furaha.
(Piga makofi. Tabasamu).
Huhimiza watoto kushiriki katika shughuli za majaribio.
Amua ni vitu gani kwenye kikundi vina joto zaidi. Dirisha, dirisha la madirisha, labda toys au samani za watoto. Kwa nini vitu vilivyo nyuma ya kikundi vilibaki baridi? Miale ya jua haiwashukii.
Inatoa kuangalia- Je, jua litakausha vitambaa vyenye unyevu haraka?
Kufanya kazi na takrima
Wakati jua linapoangaza, vivuli vinaonekana kwa watu na vitu. Tafuta kivuli chake kwa kila picha. Elekeza kwa mshale.
Inapanga mchezo "Sunny Bunny"
Tumia kioo kuelekeza mahali pa mwanga. Waalike watoto kushika miale ya jua.
3. Korytyndy/sehemu ya mwisho
Muhtasari:
Inakuhimiza kuchunguza vitu vinavyozunguka wakati wa kutembea: kugusa kuta za nyumba upande wa jua, kugusa kuta kwenye upande wa kivuli, jaribu joto la mikono yako kwenye pande za jua na za kivuli. Hitimisho: jua linawaka, lakini sio joto la kutosha.
Eneo la elimu:"Maendeleo ya utambuzi"
Aina ya shughuli: kielimu
Kikundi cha umri: wa pili mdogo
Mada:"Kutembelea bibi."
Lengo: kupanua mawazo ya watoto kuhusu wanyama wa ndani (wanaishi karibu na mtu, kumletea faida, mtu huwatunza). Endelea kuanzisha wanyama wa ndani na watoto wao, sifa za tabia zao na lishe. Taja wanyama wa nyumbani na watoto wao, boresha msamiati wa watoto. Endelea kufundisha watoto kutegua vitendawili.
Maudhui ya programu
Malengo ya elimu: endelea kukuza msamiati, kukuza utamaduni mzuri wa usemi. Jifunze kutofautisha wanyama wachanga kutoka kwa wanyama wazima, ukionyesha sifa fulani za kuonekana.
Kielimu: kukuza mtazamo wa kusikia, umakini, hotuba, uwezo wa kujibu maswali, jifunze kutatua vitendawili, kukuza uwezo wa kuratibu mienendo kwa maneno, kukuza usemi thabiti kwa watoto Tofautisha sauti za wanyama.
Kielimu: kukuza shauku katika shughuli hiyo, kukuza uhusiano mzuri na wanyama kwa watoto, kuonyesha hamu ya kuwatunza, kukuza mwitikio wa kihemko na hamu ya kuwasiliana.
Kazi ya awali: mazungumzo juu ya wanyama, michezo na wanyama wa kuchezea, kusoma mashairi ya kitalu: "Kitsonka - Murysonka". Kuangalia picha za kuchora kutoka kwa safu ya "Pets". Mchezo wa bahati nasibu "Pets na watoto wao"
Kazi ya msamiati: kuboresha msamiati wa watoto, kwa usahihi kutaja wanyama wadogo wa nyumbani (ndama, mtoto, kitten, puppy, kuku, mtoto, nguruwe).
Nyenzo na vifaa: vifuniko vya kichwa: kuku na vifaranga kulingana na idadi ya watoto; vifaa vya multimedia, uwasilishaji; seti ya pears - wanyama wa ndani (ng'ombe, paka, mbwa, farasi na watoto wao); kata picha: farasi - gari, kuku - yai, paka - panya, mbuzi - fluff, maziwa, mbwa - nyumba.
Maendeleo ya shughuli:
Mwalimu anajulisha watoto kwamba barua imefika kwenye kikundi, anaifungua na kuisoma.
Bibi anaandika na kuwaalika kutembelea.
Jamani, twende kumtembelea bibi?
Je! Unajua aina gani ya usafiri wa abiria? (Majibu ya watoto.)
Je, ungependa kusafiri kwa usafiri gani? (Majibu ya watoto.)
Lakini kwa kuwa tuko wengi, nakushauri uende kwa basi.
Watoto hujipanga nyuma ya mwalimu na kwenda kwenye muziki.
Kwenye njia laini,
Kwenye njia ya gorofa.
Miguu yetu inatembea
Miguu yetu inatembea.
Rukia kupitia dimbwi. Rukia kupitia shimo. Tulitembea na kuja kutembelea. Na hapa ni nyumba. Tupige hodi jamani.
Gonga, gonga, gonga, ni nani anayeishi hapa?
Nani atatufungulia milango?
Dirisha linafunguliwa na bibi anatazama nje :
Habari watoto,
Wasichana na wavulana.
Nimefurahi kuona kila mtu sasa
Baada ya yote, nimekuwa nikingojea kwa muda mrefu.
Mimi ni bibi Arina.
Ah, watu, nina shida, wanyama wangu wote walikimbia.
Mwalimu anawauliza watoto jinsi wanavyoweza kumsaidia bibi yao. Sikiliza majibu ya watoto.
Mwalimu: Jamani, labda wanyama hawa walikuja kwenye kikundi chetu? Tuna wanyama wengi katika kundi letu, lakini bibi hawahitaji wote. Hebu tumuulize bibi ni wanyama gani anahitaji.
Bibi: Nahitaji wanyama wanaoishi karibu na wanadamu.
Mwalimu: Bibi, unahitaji mbwa mwitu? Bibi anaogopa.
Jamani, ni majina gani ya wanyama wanaoishi karibu na wanadamu? ( Wanyama wa kipenzi).
- Wanyama wa nyumbani wanaishi karibu na mtu; hawawezi kujijengea nyumba, kuchimba shimo, shimo, hawajabadilishwa kuishi msituni. Unahitaji kuwatunza, kuwajengea makazi, kuwalisha, kuwasafisha.
Bibi , na ni aina gani ya kipenzi unachohitaji.
Nami nitawaambia mafumbo, nanyi mtayategua. Watoto wote wanapenda kutegua vitendawili, na wewe? (Majibu ya watoto.)
Kisha nadhani mafumbo yangu. Kwa kila nadhani, mwalimu huchukua toy pet nje ya boksi.
1. Mkia na ndoano, pua na kisigino (nguruwe).
2. Manyoya meupe kidogo,
scallop nyekundu,
Ni nani huyo kwenye kigingi?
Petya - (cockerel).
3 .Njaa - moos,
Akishiba anatafuna.
Kwa watoto wadogo
Ng'ombe hutoa maziwa.
4. Anatembea na kutangatanga, akitikisa kichwa.
Grass anauliza: "mimi-mimi-mimi"
Nipe nyasi kitamu! (Mbuzi).
5 .Nyayo laini, mikwaruzo kwenye makucha,
Anatembea kimya, anakamata panya. (Paka).
6.
Ninaendesha haraka kuliko upepo,
"" Clack-clack, "" - Ninagonga kwato zangu,
Ninapiga kelele kwa sauti kubwa "nira"
Keti chali nikupe usafiri! (Farasi).
7. Hiki hapa kitendawili kingine kwako.
Kugonga, kugonga,
Hukutanisha watoto
Anakusanya kila mtu chini ya mrengo wake.
Huyu ni nani? (Kuku).
Mwalimu anaonyesha vitu vya kuchezea: kuku na vifaranga.
Unamwona nani? (Kuku na vifaranga).
Jina la mama wa vifaranga ni nani?
Majina ya kuku wachanga ni nini?
Na sasa tutacheza na wewe. Mimi nitakuwa kuku, nanyi mtakuwa kuku. Ninyi ni watoto wangu na mnapaswa kunitii.
Somo la Fizikia "Kuku aliyeumbwa ametoka"
Kuku aliyeumbwa akatoka
Kuna kuku wa manjano naye.
Kuku anapiga: ko-ko,
Usiende mbali
Saza makucha yako,
Tafuta nafaka.
Alikula mende mafuta
minyoo,
Tulikunywa maji
fujo kamili.
Bibi: Sikiliza kitendawili kinachofuata.
8. Anaishi kwenye kibanda
Anatafuna mifupa.
Magome na kuumwa -
Jina la nani? (Mbwa).
Mwalimu: Ah, hatuna mbwa, yuko wapi? Mbwa anakimbia nje ya nyumba na kubweka.
Inatokea kwamba mbwa hakukimbia, alikuwa akilinda nyumba. Mwalimu huleta mbwa kwa watoto, watoto hupiga.
Bibi: Ah, mtu mzuri sana, umebashiri mafumbo! Vitendawili vilimhusu nani?
(Kuhusu paka, ng'ombe, nguruwe, nk.) Unawezaje kuwaita kwa neno moja? (Majibu ya watoto.)
Bibi anakubali wanyama na kuwashukuru watoto kwa msaada wao.
Mwalimu: Kweli, nyie, tulisaidia bibi, tulipata wanyama wote, wacha tumuage bibi. Watoto wanaagana na bibi yao.
Mwalimu: Na tutapanda farasi kurudi. Watoto hujipanga nyuma ya mwalimu na "kupanda" kurudi kwenye muziki.
Mwalimu: Jamani, tayari mnajua wanyama kipenzi vizuri, lakini wanaleta faida gani kwa wanadamu?
Mchezo wa didactic:
Ng'ombe - maziwa
Kuku - yai
Mbuzi - fluff, maziwa
Mbwa hulinda nyumba
Farasi anavuta mkokoteni
Paka hukamata panya.
Slaidi nambari 1 - 7.
Paka ana kitten
Jogoo na kuku wana kifaranga
Ng'ombe ana ndama
Farasi ana punda
Mbwa ana puppy
Mbuzi ana mtoto
Pembe za nani? -Pembe za mbuzi. Mane ya nani? -Nyoo ya farasi.Mkia wa nani? - Mkia wa paka. Pua ya nani? - Pua ya nguruwe. Miguu ya nani? - Miguu ya kuku.
Meows (nani?) - paka
Anacheka -
Miguno -
Moos -
Magome -
Mawimbi -
Magome -
Mwalimu: Mmefanya vizuri, mlibashiri kila kitu kwa usahihi. Wacha twende tukatembelee bibi tena kesho na tutengeneze uzio wa wanyama kutoka kwa nyenzo za ujenzi ili wasimkimbie bibi tena.
Mchezo wa didactic: "Mpe mtoto jina?"Slaidi nambari 1 - 7.
Kila mnyama wa ndani ana mtoto. Lazima ueleze ni nani ana mtoto yupi.
Mchezo wa didactic: "Nani, nani, nani?" Slaidi nambari 8 - 12.
Mwalimu: Jamani! Unajua kipenzi tofauti. Nadhani sehemu za mwili za wanyama hawa. Mwalimu anaonyesha sehemu za mwili wa wanyama, na watoto wanakisia.
Pembe za nani? - Pembe za mbuzi. Mane ya nani? - Mshipi wa farasi. Mkia wa nani? - Mkia wa paka. Pua ya nani? - Pua ya nguruwe. Miguu ya nani? - Miguu ya kuku.
Mchezo wa didactic:"Wanyama kipenzi huleta faida gani?"
Watoto hutolewa picha za mnyama, na hupewa kazi ya kuchagua picha inayoonyesha faida ambazo wanyama huleta kwa wanadamu, na kuzungumza juu ya uchaguzi wao.
Ng'ombe - maziwa
Kuku - yai
Mbuzi - fluff, maziwa
Mbwa hulinda nyumba
Farasi anavuta mkokoteni
Paka hukamata panya.
Gymnastics ya vidole vya kuudhi panya
Meows (nani?) - paka
Mwalimu: Mmefanya vizuri, mlibashiri kila kitu kwa usahihi. Wacha twende tukatembelee bibi tena kesho na tutengeneze uzio wa wanyama kutoka kwa nyenzo za ujenzi ili wasimkimbie bibi tena.